Cần giúp Chọn nhầm kích cỡ ống đồng điều hòa.

Thế Béo

Thành Viên [LV 0]
Em chào các bác, chả là em có lắp đặt hệ thống điều hòa multi misubishi 42000BTU và 2 mặt lạnh 22000BTU trong catalogue thì họ dùng ống đồng 12/6 em lại trót lắp 16/10 không biết có ảnh hưởng gì không ạ ? Em cảm ơn !

Khi thiết kế cho chung cư, đa phần chỉ đi hệ thống ống đồng, ống nước & dây điện chờ, chủ căn hộ tự mua sắm thiết bị. Do đó có nhà thì mua midea, daikin, pana.. có nhà mua máy inverter, có nhà dùng hàng thường, do đó kích cỡ ống đồng của các máy có thể 6,4/12,7 hoặc 6,4/15,9 hoặc 9,5/15,9 đối với các máy 18000 & 24000 btu/h, do vậy người thiết kế không thể sử dụng đúng kích cỡ ống đồng được mà chỉ đưa ra một kích cỡ điển hình cho máy mà thôi.

Các bác cho em hỏi chút: Nhà em đang lắp ống D6 và D10 chiều dài ống khoảng 10m vậy có lắp được máy 18000BTU không? nếu lắp có ảnh hưởng đến hiệu suất làm việc của máy không? Loại Điều Hoà nhà em sử dụng là DaiKin inventer! Cảm ơn các bác!

Các bác cho em hỏi chút: Nhà em đang lắp ống D6 và D10 chiều dài ống khoảng 10m vậy có lắp được máy 18000BTU không? nếu lắp có ảnh hưởng đến hiệu suất làm việc của máy không? Loại Điều Hoà nhà em sử dụng là DaiKin inventer! Cảm ơn các bác!
mình nghĩ là lắp được, nhưng khả năng sẽ kém mát hơn vì mình đã từng sửa 1 con tủ đứng 50000 BTU dùng ống 10 và 16 thì phải ko phải 19

Back
Bên trên