chung chi cho ky su nhiet

vnq1410

Thành Viên [LV 0]
cho minh hoi ky su nhiet lanh khi ra truong can them cac chung chi phu nao nua? minh dang dinh hoc them de lay chung chi giam sat thi cong, ko biet co can thiet ko? Anh em cho loi khuyen voi. Thanks very much!

Trả lời: chung chi cho ky su nhiet

Bạn mới ra trường thì chưa được cấp chứng chỉ giám sát thi công đâu. Chứng chỉ này đòi hỏi bạn phải có 5 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực đang làm, và một số giấy tờ liên quan khác nữa cơ. Cứ đi làm đi đã, 5 năm sau rồi học lấy chứng chỉ nhé.Good luck!

Mình thấy ở Đại Học Xây Dựng Hà Nội thường xuyên treo biển quảng cáo mở lớp đào tạo giám sát thi công, quản lý công trình...Không hiểu ở đây cấp chứng chỉ do đơn vị chức năng nào ủy nhiệm, nhưng mình có tham dự một khóa thấy cũng có nhiều điều bổ ích cho các kỹ sư tham gia vào ngành xây dựng nói chung và M&E HVACR nói riêng.
Nếu có điều kiện các bạn nên tham gia. Còn chứng chỉ do BXD cấp thì cần tuân thủ theo đúng quy định thì hồ sơ mới được xét.
Hì chỉ ba năm thôi mà.

Bác cho em hỏi điều kiện để được cấp chứng chỉ thiết kế?Chỉ cần 3 năm thôi hả bác?

Đúng vậy, bạn có thể tham khảo trong chủ đề "chứng chỉ hành nghề cho kỹ sư M&E" hì hì, muốn là một cái hay sao mà quan tâm vậy chú?

Hì hì, đúng vậy pác ạ, dưng mà em chưa đủ điều kiện vì chưa đủ năm hành nghề. em mới đi làm được một năm thôi anh ạ.Ạ ,mà lần trước pác chưa rep. lại thư em gửi pác nhé!

ai bảo bác biết nhiều quá nên nó hay hỏi?
:laugh:
hỏi để thử để bác có biết cái này ko thôi?nó hỏi là có ý của nó đó!B)

Back
Bên trên