Cần giúp Chứng chỉ giám sát cho kỹ sư ME

hungnghiemviet83

Thành Viên [LV 0]
Chào các bác,

Chả là mình đang làm tư vấn giám sát. Ngành này thì cần chứng chỉ giám sát cho kỹ sư.
Cho hỏi ký sư ME như chúng ta thì học và lấy chứng chỉ này ở đâu.
Các bước như thế nào. Có phải cũng giống như chứng chỉ giám sát của bên xây dựng không hay là phải có lớp riêng

Cám ơn nhiều!

Ðề: Chứng chỉ giám sát cho kỹ sư ME

Mình cũng đang thắc mắc vấn đề này. Thông thường Bộ xây dựng hoặc Sở xây dựng chỉ cấp chứng chỉ giám sát Cấp thoát nước hoặc Thông gió, điều hoà không khí... phù hợp với ngành nghề mình tốt nghiệp đại học thôi. Còn chứng chỉ giám sát M&E thì mình không biết có tổ chức nào dạy không? và ai cấp chứng chỉ này? Bởi vì chứng chỉ này rất rộng: Thông gió, điều hoà, cấp thoát nước, phòng cháy chữa cháy, điện nhẹ,...

Trước kia thì giám sát chung đều là đi học, sau đó đưa lên sở xây dựng để làm chứng chỉ. Không hiểu bây giờ là như thế nào. Minh có nghe phong phanh là bây giờ cơ điện riêng.

Chứng chỉ giám sát vẫn như cũ thôi bạn ah. Yêu cầu 3 năm kn trong công tác giám sát + có giấy chứng nhận đã qua 1 lớp đào tạo nghiệp vụ giám sát. Nói chung là việc lấy chứng chỉ cũng tương đối đơn giản :D

Chứng chỉ giám sát vẫn như cũ thôi bạn ah. Yêu cầu 3 năm kn trong công tác giám sát + có giấy chứng nhận đã qua 1 lớp đào tạo nghiệp vụ giám sát. Nói chung là việc lấy chứng chỉ cũng tương đối đơn giản :D

Ai xác nhận cho mình 3 năm kinh nghiệm trong công tác giám sát? Cty hả pác? Mà cái này ko quan trọng, tư vấn thiết kế mới cần hơn. :D

Cái này các em cứ hỏi Anh Trịnh Văn Nam là biết chỗ nào học,

Mr. Nam 0904262608

Xin chào tất cả anh em,

Chả làm em đã đủ điều kiện để lấy chứng chỉ giám sát thi công rồi, các anh có biết ai có dịch vụ làm chứng chỉ hành nghề giám sát cơ điện thì cho em xin liên lạc với ạ.( vì em muốn làm nhanh gọn)

Em xin cám ơn.

Trước kia thì giám sát chung đều là đi học, sau đó đưa lên sở xây dựng để làm chứng chỉ. Không hiểu bây giờ là như thế nào. Minh có nghe phong phanh là bây giờ cơ điện riêng.

Đúng đó bác ạ, bây giờ có chứng chỉ hành nghề Giám sát lắp đặt thiết bị công nghê dành riêng cho dân M&E mà...

Bác này phán chuẩn !!!

@ các anh em đang cần chứng chỉ giám sát M&E: hiện nay, trên mạng tràn lan các dịch vụ cấp giấy chứng chỉ hành nghề GS M&E!!! Bản thân mình cũng đã đi gặp những người đó, chi phí tương đối cao, và dấu thì cũng chỉ là các Sở xây dựng ở các tỉnh, do ở HN quá đông. Đồng thời thái độ của các bác ở Sở xây dựng HN thì ôi thôi ai tai...không - nói - thì - ai - cũng - biết...

Kinh nghiệm bản thân, các anh em nên về các Sở xây dựng ở các tỉnh, tuy lâu một chút - mình làm mất 8 tháng - nhưng chi phí rẻ, chỉ có 200k!!!

Chúc anh em vui vẻ!!! =;=;=;

Đúng đó bác ạ, bây giờ có chứng chỉ hành nghề Giám sát lắp đặt thiết bị công nghê dành riêng cho dân M&E mà...

Bác này phán chuẩn !!!

@ các anh em đang cần chứng chỉ giám sát M&E: hiện nay, trên mạng tràn lan các dịch vụ cấp giấy chứng chỉ hành nghề GS M&E!!! Bản thân mình cũng đã đi gặp những người đó, chi phí tương đối cao, và dấu thì cũng chỉ là các Sở xây dựng ở các tỉnh, do ở HN quá đông. Đồng thời thái độ của các bác ở Sở xây dựng HN thì ôi thôi ai tai...không - nói - thì - ai - cũng - biết...

Kinh nghiệm bản thân, các anh em nên về các Sở xây dựng ở các tỉnh, tuy lâu một chút - mình làm mất 8 tháng - nhưng chi phí rẻ, chỉ có 200k!!!

Chúc anh em vui vẻ!!! =;=;=;

- E tốt nghiệp kỹ sư điện, bây giờ muốn có chứng chỉ hành nghề giám sát điện công trình và giám sát M&E thì phải học ở đâu của TP HCM vậy pác?
- E có đi hỏi ở trường CĐ XÂY DỰNG SỐ 2, chỗ đó chỉ dạy chứng chỉ giám sát xây dựng thôi!!!:-@:-@:-@

- E tốt nghiệp kỹ sư điện, bây giờ muốn có chứng chỉ hành nghề giám sát điện công trình và giám sát M&E thì phải học ở đâu của TP HCM vậy pác?
- E có đi hỏi ở trường CĐ XÂY DỰNG SỐ 2, chỗ đó chỉ dạy chứng chỉ giám sát xây dựng thôi!!!:-@:-@:-@

Ban co the hoc o dai hoc Mo tp HCM. Chung chi do truong cap, theo minh biet co 2 loai, cho xay dung dan dung va cho cau duong. Dau ban la ks co dien, ban van se hoc giong nhu ks xay dung, va chung chi sau khoa hoc la nhu nhau. Chi khac la sau nay khi xin chung chi chinh thu tu so xd, ho moi ghi ro la ban duoc giam sat linh vuc gi. ME la 1 phan trong nganh xay dung.

Back
Bên trên