Dân Dụng Cục nóng điều hoà bị chảy nước

manthingnml

Thành Viên [LV 0]
Em mới lắp con sharp mà lúc chạy chỗ nối với cục nóng cứ bị chảy nước em hỏi thợ thì họ bảo máy mới nên bị vây nhưng em thấy cứ chảy vậy liệu có vấn đề gì không ạ.

Đính kèm

72.4 KB · Xem: 132
    84.3 KB · Xem: 176
    75.7 KB · Xem: 254
    142.1 KB · Xem: 200
nó không chảy nước mới bất bình thường đó bạn, còn đọng sương chảy nước là bình thường. máy thường là như vậy

Nếu chảy nhiều thì mới đang lo. Còn thỉnh thoảng nhỏ giọt thì là bình thường. Đầu van đường về bám mồ hôi (sương) và lạnh là OK.

Đơn giản thôi. Đường hồi về vẫn là hơi lạnh. Nên đọng sương là chuyện bt mà. Như bạn để cốc nước lạnh ở ngoài vậy. Sương đọng trên thành cốc đấy thôi :)) Ks đâu bạn cứ yên tâm :) Nó mà bị đóng tuyết thì mới đáng lo bạn nhé :)

Bạn để ý nhé có 2 đường ống 1 to và 1 bé nó chảy ở đường bé đúng không. có 2 cách cho bạn.

1: Kệ mẹ nó chẳng làm sao hết bạn yên tâm mà chạy
2: Cẩn thận hơn bạn bảo cái thằng lắp cho bạn bọc nốt vào cho.( nó không lấy tiền đâu)

Theo mình thì tạm không có vấn đề. Nhưng nên bọc cách nhiệt kĩ lại ở phần nối với cục nóng ( phần ống đồng) . Như vậy giảm được thất thoát hơi lạnh ra ngoài đồng thời giảm được hiện tượng đọng sương gây chảy nước như bạn nêu.
Thân chào

Mình có 1 máy lạnh ống đi âm tường xài 5 năm rồi từ lầu 1 , cục nóng trên sân thượng. Hiện tại đường ống âm bị chảy nước thấm từ lầu 1 lên sân thượng luôn. Ai giúp mình khắc phục với.

Back
Bên trên