Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Dân Dụng Cục nóng điều hoà bị chảy nước

Thảo luận trong 'Hệ Thống Điều Hòa Không Khí' bắt đầu bởi manthingnml, 14 Tháng năm 2015.

--- HVACR ---
  1. manthingnml

manthingnml Thành Viên [LV 0]

Em mới lắp con sharp mà lúc chạy chỗ nối với cục nóng cứ bị chảy nước em hỏi thợ thì họ bảo máy mới nên bị vây nhưng em thấy cứ chảy vậy liệu có vấn đề gì không ạ.

Các file đính kèm:

2. nitran35

nitran35 Thành Viên [LV 1]

nó không chảy nước mới bất bình thường đó bạn, còn đọng sương chảy nước là bình thường. máy thường là như vậy

3. david

david Thành Viên [LV 1]

bạn chảy ra tiệm mua miếng cách nhiệt supperlon dán đầu đó lại là hết àh

4. vlam

vlam Thành Viên [LV 0]

kêu thợ bọc bảo ôn cụm van là hết chảy nước.

5. DailyLovely

DailyLovely Thành Viên [LV 0]

Nếu chảy nhiều thì mới đang lo. Còn thỉnh thoảng nhỏ giọt thì là bình thường. Đầu van đường về bám mồ hôi (sương) và lạnh là OK.

6. duongen1991

duongen1991 Thành Viên [LV 1]

Đơn giản thôi. Đường hồi về vẫn là hơi lạnh. Nên đọng sương là chuyện bt mà. Như bạn để cốc nước lạnh ở ngoài vậy. Sương đọng trên thành cốc đấy thôi :)) Ks đâu bạn cứ yên tâm :) Nó mà bị đóng tuyết thì mới đáng lo bạn nhé :)

7. Thang19189

Thang19189 Thành Viên [LV 0]

Bạn để ý nhé có 2 đường ống 1 to và 1 bé nó chảy ở đường bé đúng không. có 2 cách cho bạn.

1: Kệ mẹ nó chẳng làm sao hết bạn yên tâm mà chạy
    2: Cẩn thận hơn bạn bảo cái thằng lắp cho bạn bọc nốt vào cho.( nó không lấy tiền đâu)

8. niithanoi1

niithanoi1 Thành Viên [LV 0]

Thuê thanh niên nà lắp mà bọc hay thế :) CHả có cái gì đâu. hê

9. Nguyễn Linh

Nguyễn Linh Thành Viên [LV 0]

Theo mình thì tạm không có vấn đề. Nhưng nên bọc cách nhiệt kĩ lại ở phần nối với cục nóng ( phần ống đồng) . Như vậy giảm được thất thoát hơi lạnh ra ngoài đồng thời giảm được hiện tượng đọng sương gây chảy nước như bạn nêu.
    Thân chào

10. luuvietvn

luuvietvn Thành Viên [LV 0]

Tự bạn cũng giải quyết được ra quán mua một cây bảo ôn về quấn vào chỗ van 3 ngả đó là ok

11. giangken

giangken Thành Viên [LV 0]

Mình có 1 máy lạnh ống đi âm tường xài 5 năm rồi từ lầu 1 , cục nóng trên sân thượng. Hiện tại đường ống âm bị chảy nước thấm từ lầu 1 lên sân thượng luôn. Ai giúp mình khắc phục với.

12. longnb.kpd

longnb.kpd Thành Viên [LV 0]

Của bác bị như vầy là bình thường nhé. Nếu ống đồng bị đọng nước ở khu vực cục lạnh mới nguy hiểm. Và bác có thể khắc phục nhanh chóng theo cách ở đây https://napgasdieuhoa.com.vn/ong-dong-bi-dong-nuoc/ nhé!

13. Vũ Tâm

Vũ Tâm Thành Viên [LV 0]

Điều hòa nhà e cũng bị chảy nước. có bác nào tư vấn e với