Cần giúp Đấu nối dây công tắc dùng thẻ từ - tủ điện qua công tắc tơ

ngocandlvn

Thành Viên [LV 0]
Dear các anh em!
Mình có một tủ điện(4 điều hòa, bếp từ, máy nước nóng, tủ lạnh,....khoảng 200KW) muốn đóng ngắt cấp nguồn cho tủ dùng Công tắc thẻ từ (16A, AC220V) đấu qua Công tắc tơ. Các anh em chỉ giúp cho mình cách đấu dây này với. Tủ điện có những thiết bị chính như vậy thì cần dùng Công tắc tơ khoảng bao nhiêu ampe. Thanks các anh em!

Dear các anh em!
Mình có một tủ điện(4 điều hòa, bếp từ, máy nước nóng, tủ lạnh,....khoảng 200KW) muốn đóng ngắt cấp nguồn cho tủ dùng Công tắc thẻ từ (16A, AC220V) đấu qua Công tắc tơ. Các anh em chỉ giúp cho mình cách đấu dây này với. Tủ điện có những thiết bị chính như vậy thì cần dùng Công tắc tơ khoảng bao nhiêu ampe. Thanks các anh em!
Về cách chọn cp thì theo mình dựa vào nguồn điện chính của bạn là nguồn bao nhiêu? Nếu nguồn đó 3 pha thì còn dựa vào hệ số cosa nữa. Bạn tính dòng điện nếu với cosa là 0,8 thì cp bạn chọn là 380A. Còn dùng công tắc thẻ từ cho phòng 16A , nguồn 220 thì đơn giản bạn nối 1 dây với cp phòng, 1 dây qua thẻ từ giống như công tắc thôi, đút thẻ thì như bật công tắc vậy đó.

BUINGOCLAM!
Mình đã có sẵn tủ điện chính rồi. MCB tổng 125A (AC 220V). Mình muốn On-OFF tủ điện qua Công tắc dùng thẻ từ, nhưng vì dòng lớn mà Công tắc tơ chịu phụ tải có 16A thôi. Nên mình phải đấu qua một Công tắc tơ. Mong muốn các anh em chỉ cho cách đấu dây này thôi. Thanks!

BUINGOCLAM!
Mình đã có sẵn tủ điện chính rồi. MCB tổng 125A (AC 220V). Mình muốn On-OFF tủ điện qua Công tắc dùng thẻ từ, nhưng vì dòng lớn mà Công tắc tơ chịu phụ tải có 16A thôi. Nên mình phải đấu qua một Công tắc tơ. Mong muốn các anh em chỉ cho cách đấu dây này thôi. Thanks!

Bạn làm gì mà dùng thẻ từ cho toàn tủ thế. Dòng 125A thì cũng có công tắc tơ lớn đó chứ, nhưng tôi nghĩ rằng bạn nên nghĩ đến cách khác. Bởi cái dùng 125A ấy sẽ có những tải cần cấp điện liên tục nên không thể thiết kế cắt toàn bộ được đâu! Còn Công tắc tơ 125A thì các hãng đều có bán, giá thành hơi cao thôi!!

Back
Bên trên