Dầu trong máy nén lạnh đi hết vào hệ thống không hồi về

ovikiwi

Thành Viên [LV 0]
Anh chị cho mình hỏi, dầu trong máy nén lạnh đi hết vào hệ thống không hồi về được. Rơ le bảo vệ dầu nhảy reset. Mình đã thay bình tách dầu nhưng vẫn không hết. nhờ anh chị chỉ giúp mình với máy của mình bị gì và cách khắc phục. Mình xin cảm ơn!

khi nạp dầu mình nạp đủ và kính xem dầu full. khi chay khoảng 1 ngày là dầu trong máy nén hết và nhảy áp suất dầu. kiểm tra thấy dầu trong bình ngưng và phin lọc quá nhiều. mình đa rút hết dầu và gas hết trong bình ngưng khi nạp lại cũng bị tương tự. trước đây máy khác cũng bị như vậy mình thay bình tách dầu là hết. nhưng lần này không hết. áp cao, áp hút chạy ok. mong anh chi em chỉ giúp.

khi nạp dầu mình nạp đủ và kính xem dầu full. khi chay khoảng 1 ngày là dầu trong máy nén hết và nhảy áp suất dầu. kiểm tra thấy dầu trong bình ngưng và phin lọc quá nhiều. mình đa rút hết dầu và gas hết trong bình ngưng khi nạp lại cũng bị tương tự. trước đây máy khác cũng bị như vậy mình thay bình tách dầu là hết. nhưng lần này không hết. áp cao, áp hút chạy ok. mong anh chi em chỉ giúp.
Anh ơi cho em hỏi vấn đề đi dầu này anh xử lý như thế nào rồi ạ
Em đang gặp tình trạng tương tự

Back
Bên trên