Cần giúp Điều hòa daikin inverter 1hp, gió 1 bên điều, 1 bên bị giật giật

huynhnam1988

Thành Viên [LV 0]
Chào các bác,
mình là thành viên mới có một chút thắc mắc mong các anh chị chuẩn đoán dùm em

nhà mình có mua 1 cái máy điều hòa daikin inverter 1hp năm ngoái, vừa hết bảo hành là máy bật cả đêm không lạnh chỉ hơi mát mát dù mở hết công suất.
mình có kêu thợ của daikin tới sửa, thì phán là bị xì gas làm hư board, lúc đó còn chỉ chỉ mình là quạt dàn nóng quay mà nó không ấm là hư board rồi, mình cũng không rành nên cũng cho tháo board đi sửa. Sang hôm sau họ mang board sửa tới và nạp gas thì máy chạy lại bình thường.
Lúc đó mình có hỏi là máy mình ít xài thì có xì hết gas thì làm sao cháy board dc, mà nếu cháy thì sao để cả đêm thì nó lại mát mát cả phòng được. anh thợ mới nói là nếu phòng nóng quá mà mở máy lạnh lâu mà phòng không lạnh thì sẽ cháy board vì board nó không ngắt. mình lại hỏi không lẽ mua máy lạnh trưa nóng mà mở máy lạnh 18 độ, lỡ máy lạnh nó k lạnh tới dc 18 độ thì k lẽ 1 thời gian máy nó cháy hả. anh thợ nói ừ.
mình thấy bắt đầu vô lý, và thấy thợ tai nghề yếu và chỉ muốn tháo bo về sửa ăn tiền. do mình đã lỡ thay rồi nên giờ ngậm ngùi không nói được gì. mình suy nghĩ là máy mình chỉ bị xì gas thôi mà do thợ nó vẽ ra sửa board để ăn thêm tiền mặc dù là thợ của hãng daikin.
đến hôm qua thì máy lạnh của mình lâu lạnh, mình để tay vào chỗ dàn lạnh thì 1 bên gió ra đều, còn 1 bên gió ra giật giật kiểu như có gió rồi mất rồi lại có, trong khi bên còn lại vẫn có. Mình tìm trên mạng mà không thấy có triệu chứng này. Như vậy là máy mình bị gì vậy các bác :((
nhà e toàn xài điều hòa của daikin, trước giờ chưa phải sửa cái gì, đến cả bạn bè ng thân em cũng toàn kêu mua daikin. trước giờ cũng mua cả chục cái. vậy mà giờ dính như vậy tư nhiên mất lòng tin quá. ông bà ta hay nói là đồ mà đi sửa rồi là đồ bỏ đi :((
Tiện thể các bác có biết chỗ nào bảo trì bảo dưỡng máy lạnh ở TP.HCM ok không, chứ giờ e là e tởn các anh thợ làm theo kiểu khách hàng không biết rồi vẽ vời quá rồi.

Back
Bên trên