Dân Dụng Điều hòa Fujitsu cục nóng chạy 10phút thì ngắt.

Nho bac cao nhan gui em y kien ve benh con kc12 cuc be cua em cu chay vai put lai ngat dan nong roi lat lai chay.em de rimote 27 do ngat.co lan lai tat ngam ca mat lang den time nhay luon.thank bac nhe.
Panasonic nó yêu cầu đường hồi phải đủ 100psi cơ con của bạn bị thiếu gas rồi mạch không sao đâu,có trường hợp gas lẫn khí cũng bị nháy đèn time đó nếu gas lẫn khí thì kim đồng gas không đứng im mà giật liên tục

Tụ bị kém bác ah, bác thay lại ok ngay. Thay tụ hết cóa 200k thui
Inverter ma.tụ gì chứ
Các Bác vào giúp bác này đi. Em không phải trong nghề nên chỉ biết...tội nghệp cho bác thôi. Đàn bà có bầu nó dữ lắm ạ.
P/S chỗ em làm có đến 6 cái điều hoà cũ rỉnh cũ ri. Hôm rồi, 1 cái sau khi ngủ đông 2 năm thì block cũng không chạy. Nhờ thợ đang sửa nhà bên sang kiểm tra, họ phán là hỏng block. Thay hết 3,5M. Tiếc tiền nên em lại cày diễn đàn, và quyết định mai 1 cái búa cao su, thay tụ mới. Bật lên vừa lắc vừa đập và cuối cùng nó cũng chạy lại. Thanks các bác trên diễn đàn
.nhung

Các Bác vào giúp bác này đi. Em không phải trong nghề nên chỉ biết...tội nghệp cho bác thôi. Đàn bà có bầu nó dữ lắm ạ.
P/S chỗ em làm có đến 6 cái điều hoà cũ rỉnh cũ ri. Hôm rồi, 1 cái sau khi ngủ đông 2 năm thì block cũng không chạy. Nhờ thợ đang sửa nhà bên sang kiểm tra, họ phán là hỏng block. Thay hết 3,5M. Tiếc tiền nên em lại cày diễn đàn, và quyết định mai 1 cái búa cao su, thay tụ mới. Bật lên vừa lắc vừa đập và cuối cùng nó cũng chạy lại. Thanks các bác trên diễn đàn
thánh chém gió :v

mọi người cho hỏi lắp đh fujitsu có bền ổn định không, mình mới lắp cái nội địa mà kiểm tra mã model thì cục nóng cục lạnh lại khác mã nhau, mà lúc tra model cục lạnh thì không thấy có trên web hãng, nếu lắp cục nóng lạnh khác nhau thế chạy có ổn định không, tự nhiên ngu người đi mua lắp đến lúc xong rồi mới kiểm tra giờ tự trách mình,

mọi người cho hỏi lắp đh fujitsu có bền ổn định không, mình mới lắp cái nội địa mà kiểm tra mã model thì cục nóng cục lạnh lại khác mã nhau, mà lúc tra model cục lạnh thì không thấy có trên web hãng, nếu lắp cục nóng lạnh khác nhau thế chạy có ổn định không, tự nhiên ngu người đi mua lắp đến lúc xong rồi mới kiểm tra giờ tự trách mình,
theo em thì bác không nên kĩ quá làm gì đâu. râu ông nọ cắm cằm bà kia vẫn được bác nhé. miễn công suất tương đồng. phải đặt niềm tin vào thợ chứ

MÌnh làm bên Fujitsu nè, bạn có thể cho mình model để mình kiểm tra được ko?

mình mới lắp cái nội địa mà kiểm tra mã model thì cục nóng cục lạnh lại khác mã nhau

Chào các bác, em có con điều hòa Fujitsu 2 chiều inveter hàng Thái mua năm 2013, hồi đầu năm mùa lạnh đang dùng thì nó bị nổ cái bụp trên cục nóng, gọi thợ đến họ bảo bị nổ ic phải mang mạch đi kiểm tra, sau đó báo lại là mạch bị hỏng phải thay mạch mới mất 2,5tr hic. Thay xong ko dùng gi cả cho đến đợt nóng đầu tháng 5 mới dùng lại. Ban đầu dùng bình thường được gần 1 tháng đến hôm kia 29/5 nóng nhất thì đang chạy cục nóng ngắt, quat ko quay nữa, đèn timer nháy đỏ, và ko có hơi mát nữa. Tắt bằng remote thì đèn timer vẫn nháy và cục nóng vẫn ko chạy, chỉ khi tắt aptomat nguồn đi khoảng 10 s bật lại thì cục nóng nó mới chạy nhưng chỉ được 10 phút ( có một số lần được 2-3 tiếng). Em đã gọi thợ xuống kiểm tra lại mạch (họ mang lên chỗ 25 Bát Đàn) thì chỗ kiểm tra mạch bảo ko vấn đề gì cả,kiểm tra đường gas vẫn bình thường, gas vẫn đủ, em thấy ông thợ rút cả cái đầu sensor ra mà cũng chỉ chạy được 10'. Em mò mẫm lên đây để hỏi xem bác nào bắt được bệnh thì nói giúp để còn biết hướng sửa chữa chứ thợ mấy ngày nay họ nản quá rồi, gọi thợ khác thì nghe kể đã thấy chán nên ko bác nào chịu ghé qua , nóng quá mà vợ em đang có bầu ko chịu được các bác ạ. mong các bác bắt bệnh giúp em. Cảm ơn các bác trước.
Xem có bẩn k ng đẹp ơi

Back
Bên trên