ĐỒ ÁN CỦA TÔI-Chiller

anhquangphan

Thành Viên [LV 0]
ĐỒ ÁN CỦA Phan Lạc Quang-Chiller

Giới thiệu công trình.
Pacific Place là một khu phức hợp với 18 tầng với 16.500 m2 văn phòng hạng A, 179 căn hộ cao cấp, 64.000 m2 dành cho các cửa hàng bán lẻ, quầy thực phẩm và 5 tầng hầm cho bãi đậu xe. Không gian khối văn phòng sẽ cung cấp một diện tích cho các đơn vị tại Hà Nội nhằm giảm nhẹ tình trạng thiếu tình diện tích trầm trọng trên thị trường hiện nay. Pacific Place được phát triển bởi IMO Development và được thiết kế bởi Archetype, công ty kiến trúc hàng đầu tại Việt Nam

Tòa nhà Pacific Place tọa lạc tại khu vực giao nhau giữa đường Phan Bội châu và Lý Thường Kiệt.

Pacific Place có một vị trí thuận lợi, là sự kết hợp giữa khu văn phòng cao cấp, khu mua sắm đẳng cấp, căn hộ sang trọng, và khu ẩm thực hiện đại. Tòa nhà cao 19 tầng này do Tập đoàn Jaccar Bourbon làm chủ đầu tư, IMO Management quản lý và Tập đoàn Archetype thiết kế theo tiêu chuẩn quốc tế, vừa tôn trọng phong cách kiến trúc truyền thống của thủ đô Hà Nội vừa mang tính hiện đại phù hợp với xu hướng hội nhập.

* Thang máy tốc độ cao
* Cáp quang cho tất cả khu văn phòng
* Hệ thống sàn nâng hiện đại
* Khu để xe rộng rãi
* An ninh đảm bảo 24/24h mỗi ngày
* Hệ thống năng lượng dự phòng hoạt động 100% năng suất
* Bể bơi và khu thể thao tầng thượng
* Quầy bar Vip phục vụ khách thuê căn hộ

3 Tháng để vừa học Revit Arch , Revit Mep , và Đồ án ...Cuối cùng mọi cố gắng đã hoàn thành! (8/6/2010)

Dưới đây là một số hình ảnh trong đồ án .

3D tòa nhà

Sơ đồ bố trí 4 AHU cho tầng 1

Hệ thống Gió tầng 1

Hệ thống Nước -Tầng 2

Sơ đồ bố trí hệ thống nước

Bố trí Phòng Chiller​

Đính kèm

• Đồ án tốt nghiệp.pdf
    3 MB · Xem: 2,319
  • VO DIA 2.jpg
    VO DIA 2.jpg
    67 KB · Xem: 214
  • BIA DIA CD.jpg
    BIA DIA CD.jpg
    99.1 KB · Xem: 226
Ðề: ĐỒ ÁN CỦA TÔI-Chiller

Tốt quá, nhưng bạn chú ý thêm phải học hệ thống nữa chứ đừng chú trọng quá mấy cái Revit nha,

Nhìn qua thấy nhiều "Hàng" của mình quá.
Good đó chú em. Cố lên, nhân tài Revit đó.
- Luyên thêm phần thiết lập và Modify những phụ kiện cho ống gió, nước cho phù hợp thực tế nhé.
- Chây ra mấy công trình thực tế để biết thêm về thực tế thì mới biết modify hay tạo mới thiết bị cho nó phù hợp.

Nhìn kỹ thấy phòng chiller nhiều chỗ không ổn.

Đồ án này là của thằng Minh Đông hay Việt Anh chứ =)). Quang post bài thì ghi tên tác giả rõ ràng cho anh em biết nhá.

- Luyên thêm phần thiết lập và Modify những phụ kiện cho ống gió, nước cho phù hợp thực tế nhé.
- Chây ra mấy công trình thực tế để biết thêm về thực tế thì mới biết modify hay tạo mới thiết bị cho nó phù hợp.

Bác Hùng có nhớ em không? Đợt em có hỏi bác mua cái VAV của hãng nào ý :D. Khi nào bác ra ngoài này hay về quê Hưng Yên không, anh em mình giao lưu. Em cũng biết mấy anh em ngoài này mê Revit với "ngưỡng mộ" bác lắm :D

Bác Hùng có nhớ em không? Đợt em có hỏi bác mua cái VAV của hãng nào ý :D. Khi nào bác ra ngoài này hay về quê Hưng Yên không, anh em mình giao lưu. Em cũng biết mấy anh em ngoài này mê Revit với "ngưỡng mộ" bác lắm :D

Vậy sao, mừng quá. Đợt rồi cũng ra HN mà bận quá, gặp có chú SV ĐH BK HN làm đồ án Revit MEP, hôm sau chú ấy bảo vệ mà còn mấy cái chưa hoàn thanh nên giúp chú ấy.

Có ai giỏi phần chiller chỉ cho e với, giờ e có 02 cụm chiller mỗi cụm 3 máy. Một cụm cho khánh sạn, một cụm cho văn phòng. Mỗi cụm có 2 máy duty một máy stand by. Giờ em muốn mỗi cụm chỉ có 02 máy duty còn 01 máy stand by thi dùng chung cho cả 02 cụm có được không. Nghĩa là mình giảm được một máy.
e đang cần tư vấn gấp, mong máy anh giúp em.

Cám ơn anh Hùng nhé,ko thì em không xong được.nhớ hôm đó là 11h đêm (trước hôm bảo vệ)anh em ở quán j j ấy đến lúc nó đuổi mới về nhỉ :))

Đồ án này là của thằng Minh Đông hay Việt Anh chứ =)). Quang post bài thì ghi tên tác giả rõ ràng cho anh em biết nhá.

Hero là Thắng đúng ko nhỉ?

đây là đồ án của tao còn của ai nữa,thằng việt anh làm vrv còn thằng minh đông thì tao không biết

Cám ơn anh Hùng nhé,ko thì em không xong được.nhớ hôm đó là 11h đêm (trước hôm bảo vệ)anh em ở quán j j ấy đến lúc nó đuổi mới về nhỉ :))

Ô vậy là chú hả. Anh xin lỗi là không nhớ rõ tên chú. Chú và Việt Anh đều hay điện hỏi anh nên anh cứ lẫn lộn 2 người. Anh nhìn mô hình thì thấy quen. Quán cafe The Big One - số 2 Hoa Lư - Q. Hai Bà Trưng- HN.

Anh xác nhận đây là đồ án của chú Quang, hihi. Nói bạn chôm của người khách tội bạn, công sức của bạn mà. Hai chú học cùng hả?

Ô vậy là chú hả. Anh xin lỗi là không nhớ rõ tên chú. Chú và Việt Anh đều hay điện hỏi anh nên anh cứ lẫn lộn 2 người. Anh nhìn mô hình thì thấy quen. Quán cafe The Big One - số 2 Hoa Lư - Q. Hai Bà Trưng- HN.

Anh xác nhận đây là đồ án của chú Quang, hihi. Nói bạn chôm của người khách tội bạn, công sức của bạn mà. Hai chú học cùng hả?

Vâng bọn em học cùng lớp

Mấy đồng chí bên Bách Khoa khủng quá. Em cũng có ý định làm phát vẽ bằng Revit trong đồ án ĐHKK lần này đây. Nhưng kiến thức về Revit chưa có nhiều :(

Back
Bên trên