Đồ Án Tốt Nghiệp

Trả lời: Đồ Án Tốt Nghiệp

http://upload.hvacr.vn/FILE_541-jt0

chào anhhung, bác dùng phần mềm nào vẽ phòng máy vậy
Bác viết chữ trên cùng phần mềm hay chèn chữ vô hình vậy,
cũng rất đẹp đó

chao atinh minh cũng chỉ phối hợp giữa cad và shop thôi chú ý thêm phần layout trong cad

Chú vẽ được đấy, về lý thuyết trong trường để làm đồ án thế là ok rồi, nhưng nếu thực tế thì hơi vấn đề đấy. Hệ thống nếu làm nhiều bơm nước thì chú lưu ý là nên làm ống góp rồi nước mới chảy đi nhé, ngoài ra còn một vài điểm nữa. Nhung thôi, đồ án tốt nghiệp như thế là tốt rồi.:P

Em cảm ơn bác Khvac đã góp ý em là còn trẻ kiến thức còn quá non yếu mong bác dạy bảo thêm nhiều. Chúc diễn dàn mình là một gia đình phát triển:lol: :lol:

anh sử dụng chương trình gì để vẽ đó vậy? em đang làm đồ án nên thấy anh vẽ đẹp quá, nhưng không biết anh sử dụng phần mền nào?
có phải inventor có thể vẽ được không anh.
chúc anh làm việc tốt

mình chỉ dùng autocad đơn thuần thôi bạn àh.mình chúc bạn làm tốt nghiệp đạt kết quả cao:lol:

Chú vẽ cúng được đấy nhưng mà về kết cấu thì phỉa chú ý là cái ống góp đấy, thiếu nó là không ổn dâu. Với lại tớ nhìn sơ qua thấy Kt bơm và chiller hơi nhỏ so với đường ống dấy, không cân đối lắm. Nên nhớ là chiller khá lớn, bơm sử dụng trong trường hợp này cũng không nhỏ đâu!

Chúc thành công!

ống chilled water quá to, diện tích phòng máy quá lớn không thực tế, chọn bơm/chiller không hợp lý.

bản vẽ isometric không cần thiết, thiếu bản vẽ section, bản vẽ layout thiếu nhiều kích thước quan trọng. Bản vẽ trình bày kém

em cũng sắp ra trường mà thấy anh làm đồ án và vẽ đẹp quá
anh có thể cho em file tính toán đồ án đó được ko
chúc anh làm việc tốt

Ðề: Trả lời: Đồ Án Tốt Nghiệp

Bản vẽ theo tớ là rất đẹp, nếu như các công trường cũng có thể làm được các bản vẽ không gian thì quá tốt.

Tuy nhiên, theo tớ thì cách bố trí máy móc ko được thực tế lắm, đặc biệt là các đầu nước giải nhiệt ra / vào áp quá sát vào tường, rất khó cho quá trình bảo dưỡng, bơm nếu bố trí tập trung được thì sẽ tốt hơn là tách thành 2 cụm như bản vẽ.

Chưa cần để ý tới chuyện đúng sai, riêng công sức đổ vào một đồ án tốt nghiệp như thế này đã xứng đáng được điểm cao rồi.

Ðề: Đồ Án Tốt Nghiệp

Hôm nay mình mới đọc bài này, mình rất lể những ai có khả năng dùng CAD như thế này, nhưng mình vẫn khuyến khích các bạn theo những phần mềm chuyên dụng, như Inventor, Solidwork, Revit MEP, AutoCAD MEP, Pipeflow, AutoPipe... Vì khi làm những công trình lơn mới giải quyết được. Đặc biệt là Inventor + Revit MEP, với phien bản 2010 thì 2 thằng này kế hợp với nhau để làm những công trình xây dựng + chế tạo chi tiết luôn. Hy vong là sắp tới tôi có thời gian, tôi sẽ viết một bài giới thiệu chức năng kết hợp của 2 thằng nay.

Ðề: Trả lời: Đồ Án Tốt Nghiệp

dung may bom ma khong dung bo loc nuoc va bom bo sung nuoc a, hay la trng ve bom di cai duoi voi vay, bao anh em ti de anh em hoc them

Trong bản vẽ này thì bơm có gắng lọc Y ở đầu vào rồi còn gì nữa bạn ?, chỉ có điều là chi tiết giảm ở đầu hút vào bơm nên làm dạng giảm lệch tâm để tránh hiện tượng khí đọng ở đầu hút bơm này.

Back
Bên trên