đường ống sử dụng trong hệ thống lạnh freon

pinkenvin

Thành Viên [LV 0]
em đang cần tài liệu về "đường ống sử dụng trong hệ thống lạnh freon" để làm tiểu luận anh em nào trong diễn đàn có up lên cho em, em đang cần gấp .....

Ðề: đường ống sử dụng trong hệ thống lạnh freon

Bạn nên tính toán thủy lực -> đường kính ống, freon thì sử dụng chất liệu bằng đồng rồi, còn chủng loại ống tốt nhất bạn nên ra ngoài thị trường tìm 1 lần cho nhớ. vừa va chạm thực tế, vừa có kiến thức.

Ui, bác nói vậy tội nghiệp em nó!
Đường ống sử dụng freon cho hệ thống gì chứ, nói freon phải sài ống đồng người ta cười chít, thông thường trong lạnh sâu với hệ thống khá lớn toàn sài ống sắt ko, xem lại hén

Hiểu biết nông cạn!!! Hiểu biết nông cạn, xin được lĩnh giáo!!!
Hi hi, trước giờ mình mới chỉ làm việc ở những nơi có nhiệt độ âm sâu tới -42oC, công suất <120HP, không biết món ống sắt này dùng cho lĩnh vực gì vậy bạn???

các pac tranh luận làm chi nhiều. hiện nay là thời buổi thị trường mà. các thiết bị lạnh họ xài cả mấy loại ống luôn, cả sắt, dồng, nhôm. không tin cứ bổ máy ra ngó biết liền à.
trong máy lạnh, ống có 2 hệ là ống cho dàn nóng, ống cho dàn lạnh vậy. do đó cùng 1 máy vẫn dùng 2 loại ống khác vật liệu khác nhau có sao đâu.

bác nói đúng đấy hiện giờ người ta sử dụng cả ống đồng,nhôm chứ không chỉ ống thép trong lĩnh vực lạnh cryogenic.Tuỳ vào mục đích giá thành mà sử dụng thôi.

Back
Bên trên