giải quyết động sương nhà máy

1234d

Thành Viên [LV 0]
AC giúp em vấn đề này với ạ: em có làm một kho lạnh hoàn thành xong rồi h nó có vấn đề đọng sương các trên không gian trần kho lạnh nước đọng lại trên các ống đi trên trần thì có cahs nào sử lý không ạ

AC giúp em vấn đề này với ạ: em có làm một kho lạnh hoàn thành xong rồi h nó có vấn đề đọng sương các trên không gian trần kho lạnh nước đọng lại trên các ống đi trên trần thì có cahs nào sử lý không ạ
Kho lạnh của Em có Nhiệt độ Phòng bao nhiêu độ, kết cấu vỏ cách nhiệt thế nào, trữ Mặt hàng gì?

Thông gió cho nó nhé, gắn quạt gắn tường khoảng 5 arichange.
Bạn xem lại giùm Ý kiến nhé. Trong Phòng lạnh nó bị đọng sương là do Độ ẩm (tuyệt đối) quá cao. Ngoai trừ có 1 số Trường hợp Ẩm xuất phát từ Sản phẩm cất trong Kho, còn thì Độ ẩm này là do Không khí ẩm từ ngoài đưa vào. Vậy mà Bạn còn khuyên gắn quạt, tức là góp phần mang thêm KK từ ngoài trời vào nữa thì coi như xong. Chưa kể Lu7ong5 gió (tươi) xâm nhập vào (do quạt) còn làm gia tăng Phụ tải Lạnh 1 cách vô ích nữa!!!

Bạn xem lại giùm Ý kiến nhé. Trong Phòng lạnh nó bị đọng sương là do Độ ẩm (tuyệt đối) quá cao. Ngoai trừ có 1 số Trường hợp Ẩm xuất phát từ Sản phẩm cất trong Kho, còn thì Độ ẩm này là do Không khí ẩm từ ngoài đưa vào. Vậy mà Bạn còn khuyên gắn quạt, tức là góp phần mang thêm KK từ ngoài trời vào nữa thì coi như xong. Chưa kể Lu7ong5 gió (tươi) xâm nhập vào (do quạt) còn làm gia tăng Phụ tải Lạnh 1 cách vô ích nữa!!!
Ah em xin lỗi em ghi nhầm, thông gió phía trên trần kho lạnh ạ, vì em đã chứng kiến rồi , toàn bộ ty ren phía trên bị rỉ sét hết phải thay toàn bộ, ống bọc cách nhiệt ướt hết. Phía trên trần kho lạnh lúc đầu bên em đã lắp quạt mà k đủ phải lắp thêm thì nó hết. Đây là kinh nghiệm em làm và tính lại từ bản vẽ thiết kế của 1 bên khác.

Ah em xin lỗi em ghi nhầm, thông gió phía trên trần kho lạnh ạ, vì em đã chứng kiến rồi , toàn bộ ty ren phía trên bị rỉ sét hết phải thay toàn bộ, ống bọc cách nhiệt ướt hết. Phía trên trần kho lạnh lúc đầu bên em đã lắp quạt mà k đủ phải lắp thêm thì nó hết. Đây là kinh nghiệm em làm và tính lại từ bản vẽ thiết kế của 1 bên khác.
Vậy là Bạn đang đề cập đến Vấn đề đọng sương ở KG bên ngoài Kho lạnh. Giải pháp chính yếu để chống đọng sương (gây rỉ sét) cho Trường hợp này vẫn chỉ là tính toán đúng hay tăng cường Vỏ cách nhiệt để giúp tăng Nhiệt độ bề mặt bên ngoài cho cao hơn Nhiệt độ đọng sương của KK trên nóc Kho mà thôi. Khi không thể tăng Cách nhiệt (trong Trường hợp phải sửa sai, cải tạo) mới dùng Biện pháp (để chữa cháy) tăng Thông gió (để giảm độ ẩm KK) bằng Quạt như Bạn đã làm. Còn Nếu chỉ để tránh đọng sương cho các ti treo thì Bạn chỉ cần đơn giản đem bọc cách nhiệt xung quanh các ti treo đó là sẽ hết đọng sương, không phải tốn tiền mua quạt cùng với tiền điện chạy quạt nữa!

Đọng sương bên ngoài kho lạnh thì bạn phải xem lại vách panel cách nhiệt của bạn có đảm bảo cách nhiệt với môi trường bên ngoài không. Đọng sương trên ống thì ống đó là ống môi chất lạnh hay gì. Mình mới đi tham quan một kho lạnh, thì đầu mỗi ty treo người ta đều đổ foam cách nhiệt cao 20cm.

Back
Bên trên