hệ thống báo cháy

kendy9479

Thành Viên [LV 0]
em ko rành về hệ thống báo cháy lắm.các pác cho em hỏi hệ thống báo cháy địa chỉ khác với hệ thống báo cháy khu vực như thế nào?pác nào giỏi về hệ thống trên làm ơn chỉ giúp em cách lắp đặt hệ thống báo cháy với.thanks các pác trước nhé

Trả lời: hệ thống báo cháy

bác tham khảo thêm cái tiêu chuẩn này xem sao!
theo e nghĩ thì hệ thống báo cháy khu vực và hệ thống báo cháy điạ chi cũng giống nhau.vì mỗi khu vực thì qui định 1 địa chỉ
khác nhau nên khi có sự cố cháy thì địa chỉ này sẽ đưa tín hiệu về trung tâm điều khiển để xác định tại ví trị có sự cố cháy
trong mỗi khu vực thì sẽ có nhiều khu vực con "quản lý theo sơ đồ cây thư mục".
http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/TCVN_5738_1993_He_thong_bao_chay___Yeu_cau_ky_thuat.rar

Hệ thống báo cháy địa chỉ khác với hệ thống báo cháy khu vực (hay còn gọi là báo cháy kênh)rõ ràng nhất là trung tâm báo cháy sau khi nhận tín hiệu báo cháy từ đầu báo cháy hay nút ấn sẽ thông báo chính xác địa chỉ của đầu báo nào đã truyền tín hiệu báo cháy về. Còn báo cháy kênh sẽ ko làm được điều này bạn ạ, nó chỉ có thể báo đã xảy ra cháy ở khu vực nào đó thôi, ko rõ ràng là tại điểm nào như báo cháy địa chỉ được

cảm ơn các pac nhé! có pac nào có ý kiến xin đóng góp giúp em nhé, còn pac Nguyễn đình An thì cố gắnng tham khảo thêm của các pac đi trước nhiều hơn nhé

Ðề: Trả lời: hệ thống báo cháy

Hệ thống báo cháy địa chỉ khác với hệ thống báo cháy khu vực (hay còn gọi là báo cháy kênh)rõ ràng nhất là trung tâm báo cháy sau khi nhận tín hiệu báo cháy từ đầu báo cháy hay nút ấn sẽ thông báo chính xác địa chỉ của đầu báo nào đã truyền tín hiệu báo cháy về. Còn báo cháy kênh sẽ ko làm được điều này bạn ạ, nó chỉ có thể báo đã xảy ra cháy ở khu vực nào đó thôi, ko rõ ràng là tại điểm nào như báo cháy địa chỉ được

Bác Loveu nói đúng nhưng chưa đủ, điểm khác biệt giữa 2 hệ thống này là trong hệ thống báo cháy địa chỉ có bố trí module giám sát địa chỉ, khi có tín hiệu báo cháy từ các đầu báo nó sẽ hiển thị vị trí đám cháy tại màn hình hiển thị phụ (thường đặt ở phòng kỹ thuật) đồng thời tủ đk trung tâm sẽ phát tín hiệu báo cháy ( chuông, đèn ...)
rất vui được thảo luận cùng mọi người

Back
Bên trên