Cần giúp Hệ thống quạt tạo áp cầu thang

wimax16vnn

Thành Viên [LV 0]
hi mọi người trong 4r!
Mình đang tìm hiểu và Hệ thống quạt tạo áp cấu thang, tìm trên google mãi là ko dc gì cả, vậy mạo mụi lên 4r mình hỏi mấy ac đi trước chỉ giáo giúp e cái, gấp lắm rùi đấy ah! thank
Em cần tìm hiểu về k.niệm, cấu tạo và công dụng của hệ thống quạt tạo áp cầu thang ạh??
ac có TL thì share cho e nha, e thanks nhìu!

Ðề: Hệ thống quạt tạo áp cầu thang

Đề tài nãy đã thảo luận rất nhiều trong diễn đàn này rồi, bạn hãy vào đây xem đi, trong này sẽ cung cấp tất cả những gì bạn muốn:
http://www.hvacr.vn/diendan/threads/53

E chỉ cần tìm hiểu về hệ thống quạt này thui a ạh, còn link a đưa thảo luận về tính toán ko àh!
Vậy ac nào có TL gthiệu về hệ thống quạt này thì cho e xin nhá! hay nói sơ wa về nó cho e hình dung rõ hơn ( e đang là SV thui, cần tìm TL thuyết trình về hệ thống quạt tạo áp cầu thang này)
thanks ace nhìu!

E chỉ cần tìm hiểu về hệ thống quạt này thui a ạh, còn link a đưa thảo luận về tính toán ko àh!
Vậy ac nào có TL gthiệu về hệ thống quạt này thì cho e xin nhá! hay nói sơ wa về nó cho e hình dung rõ hơn ( e đang là SV thui, cần tìm TL thuyết trình về hệ thống quạt tạo áp cầu thang này)
thanks ace nhìu!
Bạn nói không dõ lắm, Tài liệu này dủng với mục đích như thế nào, thảo luận trên lớp hay ban đang làm tốt nghiệp. nếu chỉ là đưa ra tìm hiểu trên lớp thì bạn không nên có 1 tài liệu quá chi tiết trước khi bạn tìm hiểu về nó, còn nếu bàn làm đồ án thì mình nghĩ nên có 1 chút tính toán thì hay hơn. theo minh tìm hiểu thì thường với toà nhà cao trên 10 hoặc 11 tầng thì phải thiết kế tăng áp cầu thang, vần đề quan trọng của tăng áp cầu thang là tao áp dương cho cầu thang(là nơi "chú ẩn" khi có sự cố cháy), cấp ô2 cho chỗ chú ẩn đấy, còn chắc bạn cũng biết quạt ly tâm là có cột áp lơn hơn cả. Tại sao như vậy, bạn tìm hiểu thêm nhé.
Chút ý kiến cò
Chúc bạn thành công

Chút quên,
Bạn đang học trường nào đấy
Mình cũng là sv nè
có phải ae nl46 k

Bạn nói không dõ lắm, Tài liệu này dủng với mục đích như thế nào, thảo luận trên lớp hay ban đang làm tốt nghiệp. nếu chỉ là đưa ra tìm hiểu trên lớp thì bạn không nên có 1 tài liệu quá chi tiết trước khi bạn tìm hiểu về nó, còn nếu bàn làm đồ án thì mình nghĩ nên có 1 chút tính toán thì hay hơn. theo minh tìm hiểu thì thường với toà nhà cao trên 10 hoặc 11 tầng thì phải thiết kế tăng áp cầu thang, vần đề quan trọng của tăng áp cầu thang là tao áp dương cho cầu thang(là nơi "chú ẩn" khi có sự cố cháy), cấp ô2 cho chỗ chú ẩn đấy, còn chắc bạn cũng biết quạt ly tâm là có cột áp lơn hơn cả. Tại sao như vậy, bạn tìm hiểu thêm nhé.
Chút ý kiến cò
Chúc bạn thành công

Mình SV XD trường Ktr bạn ơi( ko chuyên fần này nơi tìm TL khó wá), mình chỉ cần tìm TL để thuyết trình trên lớp thui!
Mình chỉ cần: khái niệm, cấu tạo, nguyên tắc hoạt động, tác dụng của hệ thống quạt tạo áp cầu thang thôi, fần tính toán ko cần lắm đâu!
Bạn có thì cho mình xin nha!
thanks ace nhìu!

Tài tiệu cụ thể thì mình không có, cậu có gãng tìm trên diễn đàn, mình nhớ k nhầm thì minh dã đọc qua rồi.
Các bác nào biết xxin giúp thêm nhé
Chú bạn ythanhf công

Bạn làm đồ án công phu thật. Đồ án của mình ngày xưa thì chán lắm.

Như đã nói, hồi sinh viên kiến thức còn hạn chế nên còn nhiều điểm chưa phù hợp. VD: khi tính toán ống cấp khí tăng áp thì k nhất thiết phải tính như file LV. Bởi vì không gian cấp khí vào là đồng nhất nên không cần phải tính toán ống cho từng tầng 1 như LV trình bày.

Bác nào có TL cụ thể hơn về hệ thống quạt này cho e xin thêm nha! sắp fải thuyết trình rùi mà còn chưa đến đâu cả. thanks nhìu!

Back
Bên trên