Help me. Đổi đơn vị trong Revit MEP 2009

bacgiang_ah

Thành Viên [LV 2]
Vừa mới nghiên cứu về Revit MEP, mình chưa sử dụng thành thạo lắm.
Bác nào có thể hướng dẫn mình cách đổi đơn vị trong Revit MEP không?
Thanks.

Trả lời: Help me. Đổi đơn vị trong Revit MEP 2009

haha Bác giang lúc cài ko cho nó đơn vị Metric, bây giờ nó ra toàn inch pk nhỉ.
Bác cài lại đi nhé, nhớ là chọn chế độ metric ( bước 2-3 gì đó),

làm sao mà load được cái Y này vô ống bác hùng nhỉ. em làm giống cái gót giầy bác nói nhưng lúc đc lúc ko,

Ah mấy sư huynh đi học Revit có biết \"Phase\" để làm gì ko nhỉ

cám ơn atinh nhé. Để mình cài lại thử xem.
Mà Revit MEP k có chế độ đổi đơn vị trực tiếp ah?

Nếu bác cài heej Metric thì nó định dạng chuẩn cho bác hết khỏi chỉnh sửa chi mệt, nếu bác vẫn muốn phá thì đây

Câu hỏi của bác tôi đã trả lời mấy lần bên mục \"Thảo Luận Về Revit\" rồi. Lúc cài đặt khi chọn nước, mình chọn \"Việt Nam\" là OK rồi.

Câu hỏi của atinh ma chả lời, hôm nay phải đi gấp. Hôm nay bận qua, chanh thủ được 5 phut lướt Web thôi, mệt quá. PHÙ PHÙ Phù ....:blush:

Mà các bác học bên RESUN thế nào rồi ? Sao không thấy thảo luận gì nhỉ ?/ Không được dấu nghề nhé. Mà sao không hỏi TS Tiến, atinh hỏi được cách cho hiển thị đúng màu của Ống gió và ống nước chưa ?/

haha nghe thằng bạn nó nói ổng dạy toàn kiến trúc thui, cả kết cấu nữa, bên MEP chưa đụng gì, nên atinh chưa có học, đợi ổng mở lớp nâng cao rùi học hehe.
Mà mấy bác nhà ta học sao chẳng thấy thảo luận j.
Cái vụ đó từ từ tù chú nhé đừng vội vàng quá nha

cái tên daongochung này nói hôm nay tra lời mà ngồi cả ngày ko thèm chỉ hả, mún giấu nghề hả:angry:

atinh viết:
cái tên daongochung này nói hôm nay tra lời mà ngồi cả ngày ko thèm chỉ hả, mún giấu nghề hả:angry:

Ây chết ai làm thế, mấy hôm này bận quá trời. Mở máy lên là nó đang nhập tự động rồi, nhưng thực sự không có time để vào đọc nữa. Chú đừng nóng, từ từ rồi khoai nó nhừ. :woohoo: :woohoo:

Trả lời: Help me. Revit MEP 2009

Phase trong Revit là chức năng dùng để lập tiến độ thi công, tuy nhiên atinh vẫn chưa hiểu rõ về cái này, các bác nào biết thảo luận về cái này nhé

Ké một tí, ae cho cái link download RevitMEP và cả crack, e cũng muốn tìm hiểu!:laugh:

chú em mua đĩa về cài đi nhé, down lâu lắm nhé, có 20 ngàn hà, mua gói mèo cũng hết hehe.

red85_bk viết:
Ké một tí, ae cho cái link download RevitMEP và cả crack, e cũng muốn tìm hiểu!:laugh:

Duy có thể vào congtrinh05.com down. Nhưng nó không có bộ cài đầy đủ (dung lượng chỉ tầm 800Mb) Cài xong đợi nó load các thư viện trên mạng thì lâu lắm.
Nếu cần hôm nào sang T copy.

atinh vẽ đẹp ghê ha. Phần kiến trúc là do atinh vẽ hay xin của ai?
Đang tự mày mò mà xem ra hơi khó. Ở HN có ai rành về Revit MEP không, mình xin offline một hôm?

kiêm lun kiến trúc nhưg chỉ để coi thui chứ ko chính xác đâu hehe. mà bác học sao ko thấy hỏi gì hết vậy?
@đaongochung: Nghe nói tuần sau ổng mới dạy bên mep, mấy hôm rùi các bác nhà ta học kiến trúc thui hà. Tuy nhiên cũng có một số chức năng hay nhất là Phasing dùng để lập tiến độ thi công, bóc khối luong từng phần ( cái này quan trong àh). Bác nghiên cúu cái này rùi cùng thảo luân nhé

Back
Bên trên