help(tính công suất lạnh khu văn phòng)

van036

Thành Viên [LV 0]
các bác ơi giúp em với, kỳ này được thầy cho làm DAMH, thiết kế hệ thống ĐHKK cho trung tâm viễn thông miền trung tại nha trang, chỉ có 1 tầng thôi. thây bắt sữ dụng chiller water,cấp gió gián tiếp. nhưng chắc không sao. chỉ có điều thầy hướng dẫn tính công suất lạnh là gộp cả khối nhà lại tính chung sau đó phân phối cho tưng phòng, không biết làm như vậy thì sau ra trường làm như thế nào hả các bác. cho em hỏi nữa là cấp gió gián tiếp là sao ạ.vì en thấy đã sử lý không khí ngay tại AHU và FCU rồi còn gì nữa . mong các bác giúp đở gấp. thanks#-o

Ðề: help(tính công suất lạnh khu văn phòng)

các bác ơi giúp em với, kỳ này được thầy cho làm DAMH, thiết kế hệ thống ĐHKK cho trung tâm viễn thông miền trung tại nha trang, chỉ có 1 tầng thôi. thây bắt sữ dụng chiller water,cấp gió gián tiếp. nhưng chắc không sao. chỉ có điều thầy hướng dẫn tính công suất lạnh là gộp cả khối nhà lại tính chung sau đó phân phối cho tưng phòng, không biết làm như vậy thì sau ra trường làm như thế nào hả các bác. cho em hỏi nữa là cấp gió gián tiếp là sao ạ.vì en thấy đã sử lý không khí ngay tại AHU và FCU rồi còn gì nữa . mong các bác giúp đở gấp. thanks#-o
Cấp gió gián tiếp có nghĩa là lấy gió trong không gian làm lạnh để làm lạnh,không lây gió tươi!vì sẽ tổn thất nhiệt!nhiệt độ trong phòng làm lạnh sẽ thấp hơn nhiệt độ gió tươi(cẩn thận về cột áp..).Nhưng không gian làm lạnh sẽ hụt oxy!Về mặt chọn công suất thì tính tổng tổn thất nhiệt,bao gồm: tổng thiết bị sinh nhiệt,tổn thất qua kết cấu bao che(sàn bê tong,vách kín..ánh nắng mặt trời..va con ngươi..)còn cách bố trí FCU cho phù hợp thì cũng giống như bố trí lanh cục bộ.chúc bạn thành công.!a Nhân 0903357903

Ðề: help(tính công suất lạnh khu văn phòng)

cảm ơn anh đã giúp đở, chắc trong quá trình làm DA còn nhiều vướng mắc mong được anh giúp đỡ nhiều, nếu anh ở ĐN thì hôm nào đó ae mình đi làm bữa cafe. thanks

Back
Bên trên