Thảo luận Hình ảnh một số dự án MEP triển khai bằng Revit

bluster

Thành Viên [LV 7]
2016-09-26 17_56_16-15003-B2B_HVAC_DET_For Review_2016-09-23.pdf - Foxit Reader.png
Photo STDH.jpg

2016-03-24 17_52_59-Autodesk Revit 2015 - [3D View_ 3D - B2 - 15004_MEP_Central_quangnd].png

161242_MEP_Chiller room.jpg

Trên đây là một số dự án cty mình triển khai bằng Revit. Trông rất màu sắc đúng không các bạn. :)

Mình sẽ cập nhật thường xuyên hình ảnh thiết kế và sẽ có hình ảnh sau khi thi công.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cũng không khó gì đâu các bạn. Đam mê học hỏi cùng với rèn luyện thường xuyên thôi. Nếu như các bạn có môi trường làm việc với nó hằng ngày thì bạn sẽ ko nghĩ nó đẳng cấp gì đâu.

Wow, nice! Nhìn ngon lành vãi
Chúc các bác càng ngày càng phát triển, có nhiều công trình lớn để tham gia nhá. Hehe

Vấn đề là ít công ty triển khai bằng revit nên cơ hội đc làm cũng ít bác à, Revit của em giờ vứt xó rồi =))
Học cái này mất nhiều thời gian nhưng để làm thực tế các công trình Việt Nam rất khó triển khai. Cứ ra công trường Combine thui chứ ngồi văn phòng và Revit thì không biết đến khi nào mà chưa chắc đã triển khai được đúng chính xác khi đưa ra công trường. Khổ vậy.

Vấn đề là ít công ty triển khai bằng revit nên cơ hội đc làm cũng ít bác à, Revit của em giờ vứt xó rồi =))
e cũng thế, dù trước cũng có mày mò học hỏi được chút ít revit nhưng do công việc ngoài công trường thực tế toàn chỉ dùng cad nên revit cũng mai một dần rồi :D

Trong 1 quy trình làm BIM thì sau khi thiết kế, nhà thầu sẽ tiếp tục sử dụng model của tvtk để triển khai tiếp show drawings. Đó mới là ý nghĩa thực sự của nó bạn ạ. Thiết kế đúng là rất lâu nhưng khi thi công sẽ rất nhanh.

Học cái này mất nhiều thời gian nhưng để làm thực tế các công trình Việt Nam rất khó triển khai. Cứ ra công trường Combine thui chứ ngồi văn phòng và Revit thì không biết đến khi nào mà chưa chắc đã triển khai được đúng chính xác khi đưa ra công trường. Khổ vậy.
nếu bạn có bản architec và kiến trúc ok thì combine tại cty cũng khá ổn rồi,có sửa thì cũng ít thôi

bạn có thể hướng dẩn cách tạo family transition được không/family của revit tạo phức tạp khó hiểu quá
Thú thực với bạn mình ko rành tạo family lắm. Mình chỉ tạo được những cái đơn giản hình vuông hình tròn thôi. Chủ yếu là mình download của các nguồn từ Autodesk và MEPcontents.

Góp vui cho post của anh, bên em đang triển khai công trình này, em thấy thường ống chữa cháy để màu đỏ thì trông sẽ thực tế hơn :)

Đính kèm

97 KB · Xem: 204
    92.2 KB · Xem: 151
  • Floor Plan B2.JPG
    Floor Plan B2.JPG
    130.1 KB · Xem: 166
Back
Bên trên