học thêm phần mềm 3D nào tốt nhất cho ngành nhiệt lạnh!

donboss

Thành Viên [LV 1]
xin hỏi mấy anh đã đi làm và mọi người là học ngành nhiệt lạnh nên học thêm phần mềm thiết kế 3D nào là thích hợp nhất

Trả lời: học thêm phần mềm 3D nào tốt nhất cho ngành nhiệt lạnh!

Tuy mình không rành vẽ 1 chú phần mền 3D nào cả nhưng cũng mạo muội góp ý với bạn :
1.Để vẽ 3D thì quan trọng là đọc bản vẽ trước là điều kiện tiên quyết,sau đó có kiến thức căn bản về chuyên ngành,có nhiều kinh nghiệm thực tế thì càng tốt.
2.Phải đam mê với chú này,vì đôi khi vẽ cả kiến trúc luôn.bản thân trong công trình có cả hê thống M&E trong đó nên vẽ khá khó khăn.
3.Các phần mền như các bạn trao đổi trong điễn đàn như Autocad MEP dựa trên nền CAD nên khá wen mắt và cũng dễ xài hơn 1 chút.còn chú Revit MEP thì phải học hỏi nhiều, hình ảnh trực quan hơn Autocad MEP.

DHRT viết:
Tuy mình không rành vẽ 1 chú phần mền 3D nào cả nhưng cũng mạo muội góp ý với bạn :
1.Để vẽ 3D thì quan trọng là đọc bản vẽ trước là điều kiện tiên quyết,sau đó có kiến thức căn bản về chuyên ngành,có nhiều kinh nghiệm thực tế thì càng tốt.
2.Phải đam mê với chú này,vì đôi khi vẽ cả kiến trúc luôn.bản thân trong công trình có cả hê thống M&E trong đó nên vẽ khá khó khăn.
3.Các phần mền như các bạn trao đổi trong điễn đàn như Autocad MEP dựa trên nền CAD nên khá wen mắt và cũng dễ xài hơn 1 chút.còn chú Revit MEP thì phải học hỏi nhiều, hình ảnh trực quan hơn Autocad MEP.

>> Hai phần mêm mà bác nói đều hay, đều mạnh, nhưng Revit MEP mạnh hơn, chỉ mất thời gian đầu làm quen là khó khăn với Revit, sau đó bạn sẽ thấy cách nói làm việc hay hơn nhiều thằng AutoCAD MEP, cách làm việc của nó mình rất dễ hiểu.
>> Các bác thử đọc tham khảo mấy topic mình mở thử đi.

Atinh khuuyên bạn nên bắt đầu với Revit Mep lun đi, cái này sẽ sử dụng trong tương lai đó.

Cho mình hỏi ở Sài Gòn chổ nào dạy Revit MEP vậy?
Học phí khoản bao nhiêu ?
(Ngoại trừ trung tâm của thầy Tiến (Red Sun))
Thanks!!!

Atinh đang dậy đó. Bằng cả tiếng anh và tiếng việt luôn. Học phí ưu đãi, chất lượng đảm bảo.

Sao bác biết chất lượng bảo đảm, quảng cáo quá đấy, em kèm cặp thui chả dám dạy ai đâu.

Tụi em đang cuối năm 3. Như vậy bắt đầu học Revit MEP được chưa?
Muốn đc Atinh \"kèm cặp\" thì liên lạc với anh ấy như thế nào?:laugh:
Thx!!!

Chú liên lạc anh số này nhé 0937913001 nhưng dạo này bận lám, có j théc méc bác lên đây hỏi đi anh với daongochung chi cho

Back
Bên trên