Hoi ve Trace 700

hieuhvac

Thành Viên [LV 0]
Trace 700 em cai duoc roi nhung ma hien dang thieu thu vien library cua mot so thanh pho lan can TP Hai Phong, Da NAng, Vung Tau, Can tho, QUang Ninh ... va nhieu thanh pho khác. co cách nào de co duoc cac thanh pho do. bac nao co thu vien Library cho em xin. em cam on.

Trả lời: Hoi ve Trace 700

Vào phần download có thư viện Cần thơ, Đà nẵng còn các thành phố lận cận thì chọn thành phố gàn nhất mà tính (nó cũng gần như nhau thôi à). Còn muốn có hết thì đến Trung tâm dự báo khí tượng thủy văn trung ương mà hỏi
http://www.nchmf.gov.vn/

Thư viện thời tiết của trace hiện thời có 5 thành phố thui !@
+to : Pác ABC bên đó sống sao rùi ?Lâu rùi ko gặp! bao giờ về gặp anh em đây hichichic!@

to hieuhvac :
như ABC nói Trace hiện tại chỉ có thư viện 5 thành phố thui là Hà Nội ,Đà Nẵng , Nha trang , HCM và cần thơ . Nên các khu gần 5 nơi đó thì lấy mà add vô thui.

Các bác giúp em với. Bữa trước em xài thằng TRACE 4.1, không hiểu virus \"thịt\" mất phai nào mà mở không được, cài đi cài lại mấy lần vẫn vậy. Em dowload thằng TRACE 6.1 về cài đặt bình thường nhưng khi result kết quả thì nó báo \" Failed to load ViewerWrapper.dll\". Em vô chỗ cài thì thấy file đó vẫn còn. Các bác cho em biết nó bị vấn đề gì thế? Có khi nào thằng Win của em tiêu rồi không nữa?

Nhân tiện.Bác nào ở đây có thể chỉ cách mình add file thư viện thời tiết vào Trace 700 với.Thanks.

chú xem phần hướng dẫn Trace phần 2 hay 3 gì đó của anh herot có hướng dẫn rõ đấy.

Bà con cho hỏi?
mình có khu nhà mà tường bao là Bê tông dày 1m ( phi tiêu chuẩn )
làm cách nào để nhập vào thư viện. hướng dẫn mình với
Cam ơn nhiều

Tường bao mà là bê tông dày 1 mét. Bác thiết kế cho vui hả? Mục đích để làm cái nhà này là gì vậy( giấu kim cương, uranium để làm đầu đạn hạt nhân, hay là sợ khủng bố....)? Mình nghĩ bác nên mở sách truyền nhiệt ra để tính truyền nhiệt wa tấm phẳng dầy 1 mét.
Lâu lâu cũng thấy nhiều ý tưởng táo tỡm quá.

Sao lại bà con lại nghĩ là đưa ra cho vui.
Khu vưc nay để máy gia tốc của khu điều trị bằng xạ trị ung thư
ABC có vẻ ít kinh nghiệm quá

Thank atinh
Đây là trang mà kỹ sư HVACR việt nam trao đổi
không nên có nhưng câu trả lời mỉa mai đùa cợt như ABC.
Nếu biết nhiều về Trace 700 thi trao đổi giao lưu cùng mọi người
hơn thế nữa là để các em sinh viên học hỏi từ những kinh nghiệm này
khi ra trương khỏi bơ ngỡ.
Mong mọi người ủng hộ.

Qủa thật cái trị xạ này thì mình không biết thiệt. Tưởng anh em làm việc căng thẳng đùa cho vui. anh em tiếp tục góp ý nhé!

ABC ở trong SG à?
Hì.
ABC cũng là dân ngành nhiệt à?
( Nuôi Humter à? Cho tớ 1 con được không? )

Có ai biết ký hiệu H.W và L.W của vật liệu trong phần Construction của Templates giải thích giúp em với. Xin cảm ơn!!!

@binhminhkt :
Nếu mình không nhầm thì H.W = High / Heavy Weight, L.W = Light Weight. (Suy đoán thôi, có gì anh em góp ý thêm). Cái này để phân biệt khối lượng riêng của bê tông, vì với cùng một chiều dày nhưng tính chất của bê tông khác nhau thì hệ số truyền nhiệt cũng sẽ khác nhau.

XYZ viết:
@binhminhkt :
Nếu mình không nhầm thì H.W = High / Heavy Weight, L.W = Light Weight. (Suy đoán thôi, có gì anh em góp ý thêm). Cái này để phân biệt khối lượng riêng của bê tông, vì với cùng một chiều dày nhưng tính chất của bê tông khác nhau thì hệ số truyền nhiệt cũng sẽ khác nhau.
Vậy thì trong trường hợp nào thì ta chọn HW và LW. Em đã tìm trong tài liệu tiếng Anh rồi, nói chung là tất cả những cái gì liên quan đến vấn đề này nhưng vẫn chưa tìm ra lời giải. Chắc là tìm chưa đúng thuốc. Mong ae trong diễn đàn giải đáp giúp. Thank HVACR!!!

binhminhkt viết:
XYZ viết:
@binhminhkt :
Vậy thì trong trường hợp nào thì ta chọn HW và LW. Em đã tìm trong tài liệu tiếng Anh rồi, nói chung là tất cả những cái gì liên quan đến vấn đề này nhưng vẫn chưa tìm ra lời giải. Chắc là tìm chưa đúng thuốc. Mong ae trong diễn đàn giải đáp giúp. Thank HVACR!!!

Vấn đề này đưa lên cũng đã lâu rồi mà cũng chưa có lời giải. Trên diễn đàn không có một ai biết sao? Ôi thất vọng quá :( . Chẳng lẻ khi các bác sử dụng phần mềm này cũng chỉ chọn bừa thôi sao, dù sao thì cũng có biết chứ nhỉ. Các bác giúp em với. Chờ tin các bác. Trong khi chờ đợi tin vui, em cũng tranh thủ châm cứu xem nó là cái gì. Thank HACVR!!!

binhminhkt viết:
binhminhkt viết:
XYZ viết:
@binhminhkt :

Vấn đề này đưa lên cũng đã lâu rồi mà cũng chưa có lời giải. Trên diễn đàn không có một ai biết sao? Ôi thất vọng quá :( . Chẳng lẻ khi các bác sử dụng phần mềm này cũng chỉ chọn bừa thôi sao, dù sao thì cũng có biết chứ nhỉ. Các bác giúp em với. Chờ tin các bác. Trong khi chờ đợi tin vui, em cũng tranh thủ châm cứu xem nó là cái gì. Thank HACVR!!!

Hehehe, bác nói hơi quá lời, làm gì mà đến nỗi thất vọng là anh chị em ko có ai biết gì chứ nào :woohoo:
HW và LW chọn cái nào thì còn tùy thuộc vào đặc tính công trình của bác sử dụng tường loại nào nữa chứ, với chiều dày bao nhiêu ?, khi tính toán thiết kế thì bác có đảm bảo là mình có đầy đủ các thông tin đó không, chính vì vậy mới cần đến bạn có kinh nghiệm để đảm bảo con số tính cho hợp lý chứ nếu ko thì cho mấy bạn học xong Phổ thông tính cũng được vậy mừ :P .
HW có hệ số truyền nhiệt lớn hơn LW, thông thường khi tính thì tui cũng chọn loại HW, vì hệ số của nó khớp với một số tài liệu thông thường mà mình đã đọc, tài liệu nào thì cho khất nhé chứ đọc nhiều quá rồi chỉ rút ra kinh nghiệm làm thôi chứ chẳng ai nhớ hết nổi đâu mà.
Cái LW mặc dù là mang tiếng Light nhưng lại có hs k nhỏ hơn (thường trái với suy nghĩ logic bình thường là cái nào nhẹ thì truyền nhiệt tốt hơn), tuy nhiên nếu bạn vào phần Library để xem chi tiết đặc tính của nó là gì thì sẽ thấy rằng nó được cấu tạo bởi vật liệu có hệ số dẫn nhiệt nhỏ hơn hẳn nên mới ra kết quả vậy.
Nếu bạn chưa hài lòng với các vật liệu trong đó thì tự mình tạo ra vật liệu mang phong cách \"Của Tui\" để mình xài nhé hihhi :laugh:
Thân chào bác, có gì trao đổi thêm nhé.

Back
Bên trên