Thảo luận Hộp Che Ống Ga Máy Lạnh

Khả Anh

Thành Viên [LV 0]
Hiện tại, máy lạnh của gia đình mình đang sử dụng nẹp điện để bảo vệ ống đồng.
Nhưng nó rất nhanh hư và không có tính thẩm mĩ.
Mình có biết đến ống nhựa Trunking có thể giải quyết vấn đề thẩm mĩ cũng như độ bền của sản phẩm.
Tuy nhiêng, giá thành của Trunking hơi cao hơn các sản phẩm khác ở ngoài thì trường.
Vì vây, anh/chị nào đã từng sử dụng qua sản phẩm này có thể cho em xin ý kiến được không ạ?
Em cảm ơn nhiều!

Hiện tại, máy lạnh của gia đình mình đang sử dụng nẹp điện để bảo vệ ống đồng.
Nhưng nó rất nhanh hư và không có tính thẩm mĩ.
Mình có biết đến ống nhựa Trunking có thể giải quyết vấn đề thẩm mĩ cũng như độ bền của sản phẩm.
Tuy nhiêng, giá thành của Trunking hơi cao hơn các sản phẩm khác ở ngoài thì trường.
Vì vây, anh/chị nào đã từng sử dụng qua sản phẩm này có thể cho em xin ý kiến được không ạ?
Em cảm ơn nhiều!
Đó là lý do vì sao khi xây nhà thì nên có thiết kế cơ điện.
Hiện mình thấy các chủ nhà (dân dụng) khi xây nhà phần lớn theo kiểu kinh nghiệm, ngắm mỗi chỗ một ít rồi về kết hợp với kinh nghiệm của thợ để dựng lên công trinh, hoàn toàn không có cái nhìn tổng thể về thiết kế điện nước dẫn đến phải sửa chữa nhiều và ảnh hưởng đến thẩm mỹ (VD: ống đồng điều hoà không có đường đi, ống thoát nước không có chỗ đón).
Trở lại với vấn đề trunking, mục đích chính của trunking là bảo vệ ống đồng ở những vị trí dễ bị va đập, dẫm bẹp (VD: khu vực dàn nóng, đoạn ống hở ngoài trời). Mục đích sau đó mới là thẩm mỹ, tất nhiên, muốn thẩm mỹ phải có sự tính toán kết hợp từ đầu với kiến trúc của công trình.
Và, đã ngon - đẹp thì sẽ không có rẻ, chỉ hợp lý hay không thôi.

Back
Bên trên