Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

HVAC15.6 LISP NÂNG CẤP TỪ HVAC15 CÓ NHÚNG THÊM LISPNAM VÀO TRONG LISP

Thảo luận trong 'Nhóm Phần Mềm Chuyên Ngành HVACR' bắt đầu bởi le ngoc bach, 4 Tháng sáu 2015.

--- HVACR ---
  1. pccc.tranvan

pccc.tranvan Thành Viên [LV 6]

Bản vẽ ống mềm mới nhất mình đã fix lỗi này rồi đó bạn. Ở UCS nào cũng vẽ được

2. le ngoc bach

le ngoc bach Thành Viên [LV 3]

Bạn gửi mình file nhé. Thank!

3. pccc.tranvan

4. lehieu

lehieu Administrator HVACR Staff

Lê Ngọc Anh Mooic lần mỏ CAD muôn sử dụng lisp lại phải đánh lệnh Ap Apload để load acad.fas thì mới dùng được. Bạn có cách nào sử lý dc ko?

5. congviet

congviet Thành Viên [LV 2]

Gõ ap, trong phần Startup suite bấm vào Contents... , hộp thoại hiện ra bấm vào Add rồi chọn file acad.fas của bạn.
    upload_2017-11-3_13-35-57.
    Nhớ add đường dẫn của file acad.fas vào Trusth location... của CAD nhé.

lehieu thích bài này.
  6. Đặng Quốc Cường

Đặng Quốc Cường Thành Viên [LV 0]

upload_2018-1-2_10-56-3.

Hello các Anh, có A nào biết lỗi này khi load HVAC 2015 ko vậy? nhờ các A chỉ giúp.

Các file đính kèm:

chienhvac thích bài này.
  7. trinhphu.me

trinhphu.me Thành Viên [LV 0]

"no function definition: NN_ZM". Các anh chị cho em hoi lỗi này của lisp Nam có nghĩa là gì. Em đang dùng bình thường những tự dưng không dùng được. Xóa Lisp vs cả cad cài lại nhưng vẫn không được.

8. Quang Đắc

Quang Đắc Thành Viên [LV 1]

Bạn có HVAC Chạy CAD2017 chạy trên hệ điều hành của mac không cho bình với bình cảm ơn bạn nhiều .

9. Chipucu

Chipucu Thành Viên [LV 0]

Anh cho em hỏi, sao cái van trong block của em nó to bất thường quá, hình như sai tỷ lệ đặt inch hay milimet. Mà không biết chỉnh kiểu gì, e chỉnh về inch thì mấy cái tee hay cái khác lại nhỏ đi. Anh có cách nào giúp e vs'

10. Zed

Zed Thành Viên [LV 0]

Untitled.
    Mình dùng cad 2018 load HVAC của bạn bản mới nhất bị lỗi này, bác nào sửa giúp với, em dùng song song cad 13 với 18, 13 vẽ được nhưng nó k được đẹp như 18, k biết nó có xung đột gì không.

11. pccc.tranvan

Nó liên quan tới thay đổi 1 số hàm trong bộ lisp. Lỗi này quá khó để sửa khi mà các lisp đã bị mã hóa.

le ngoc bach thích bài này.
  12. pccc.tranvan

13. le ngoc bach

bạn chọn như hình nhé. chắc do bạn để inh.
    upload_2018-5-17_13-20-24.

14. le ngoc bach

lispnam được viết từ rất lâu rùi. mã nguồn đã mã hóa nên không sửa được. lỗi này như bạn TranVan đã nói rất khó. giờ chỉ có viết lại thôi.

chienhvac thích bài này.
  15. dangnhapmoiluc

dangnhapmoiluc Thành Viên [LV 0]

Các bạn cho mình hỏi là lisp này có cài được cho macOS không? Các bạn vui lòng hướng dẫn cách cài nếu cài được. Cảm ơn các bạn,

16. vutruonggiang

vutruonggiang Thành Viên [LV 0]

em đang xài autocad 2018. các list khác e load dc hết. riêng list Nam e cũng menuload riêng. mà cad vẫn hiển thị không hiểu lệnh. trên thanh công ribon vẫn có đầy đủ các icon.. ad giúp e với tks ad và room!!!

17. An Thien

An Thien Thành Viên [LV 0]

Bạn out ra rồi vào lại thử

18. kimduc0110

kimduc0110 Thành Viên [LV 0]

sao cad nó báo lỗi này , khắc phục như thế nào vậy bách

Các file đính kèm:

19. chienhvac

chienhvac Thành Viên [LV 0]

Bạn Bách giúp mình với, máy mình trước giờ cài và dùng HVAC15 tốt, nhưng thời gian gần đây mình ko dùng giờ dùng lại thì bị lỗi không load được, mình đã tải bản mới nhất về cài mà vẫn ko load được, mình dùng CAD 2015, trước khi cài mình đã tìm và xóa sạch file HVAC15 cũ, rồi cả resset lại CAD và làm theo hướng dẫn mà vẫn không được ( có hình bên dưới), mình đã thử nhiều cách mà chưa được. Vậy nên nhờ Bạn chỉ giúp mình với, hiện tại sau khi cài xong thì chỉ dùng được: Fire, Value, Nam thôi còn: Utilyty, DUCK, Pipe, thì ko load được. nhưng tiện cho mình hỏi chỉnh ở đâu để nó hiện giao diện tiếng việt thay vì tiếng anh mặt định.
    Mình cám ơn!
    upload_2018-9-15_11-52-50.

20. le ngoc bach

bạn add như hình xem:
    upload_2018-9-18_14-57-51.