Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

HVAC15- LISP VẼ ỐNG GIÓ, ỐNG NƯỚC, ỐNG ĐỒNG

Thảo luận trong 'Nhóm Phần Mềm Chuyên Ngành HVACR' bắt đầu bởi le ngoc bach, 15 Tháng ba 2015.

--- HVACR ---
  1. le ngoc bach

le ngoc bach Thành Viên [LV 3]

cái đó để cho lisp vẽ thôi. trước khi bạn kết thúc bạn nhập "s" enter là ok

2. pccc.tranvan

pccc.tranvan Thành Viên [LV 6]

chắc cũng giong như cái RotatedDimension của mình để khi dim xiên thì ra DIMLINEAR chứ không phải DIMALIGNED. để Làm việc này khi dim mình phải đặt một ucs mới rồi dùng lệnh DIMLINEAR để vẽ.

Các file đính kèm:

3. ME SEN

ME SEN Thành Viên [LV 0]

Khi sử dụng lisp về các loại valve: có các loại van gate 25P, gate 25S,.....có nghĩa là sao ạ, 25 là đường kính à a

4. ME SEN

ME SEN Thành Viên [LV 0]

Em không hiểu lắm về sử dụng các loại van như van cổng, van bướm, van bi,...Khi nào thì sử dụng những loại van này, trên đường ống cấp nước ở trước và sau người ta thường sử dụng van cổng thường đóng và van cổng thường mở, tại sao lại sử dụng như thế ạ . mọi ngừoi biết giải thích giúp em với ạ

5. nguyentienphattv

nguyentienphattv Thành Viên [LV 0]

mình cái hoài mà không được, tuy đã làm theo hướng dẫn .
    Untitled.

6. editzrapper

editzrapper Thành Viên [LV 0]

Lang Thang gặp anh Tâm PKH, em Chỉnh đây, mới tìm được cái block động đó a hehe

7. hijack

hijack Thành Viên [LV 0]

Các cao thủ cho tớ hỏi chút, Tớ dùng AutoCAD 2014, tớ tài file HVAC1 về & giải nén vào mục support của CAD rồi. Tớ vào CAD và thực hiện "AP", chọn file & thấy thông báo load thành công. Tắt CAD đi & khởi động lại nhưng ko thấy các LISP đâu cả. :(
    upload_2017-5-19_10-48-50.

Các bros thông não giúp tớ chút được ko ? Tớ hứa gửi Vodka & tín dụng đầy đủ. :)

Các file đính kèm:

Last edited: 19 Tháng năm 2017
  8. Vũ Đình Tấn

Vũ Đình Tấn Thành Viên [LV 0]

Cám ơn anh Bách rất nhiều . Em đã tải ứng dụng cửa anh và đã làm thành công .Chúc anh sức khỏe và thành đạt ạ.

9. theminh4990

theminh4990 Thành Viên [LV 0]

anh cho em xin bộ thiết bị caesar đc ko ạ , minh4990@gmail.com

10. le ngoc bach

cha nội chịu khó đọc hướng dẫn đi. làm vậy không chạy được là đúng rùi

11. le ngoc bach

trong lisp có rùi em.

12. nGOC123

nGOC123 Thành Viên [LV 0]

Kho báu :))