Cần giúp Jetfan-Không được phép sử dụng trong thông gió hầm

hoaidanh188

Thành Viên [LV 0]
Chào mọi người,
Mình có nghe phong phanh là quạt Jetfan không được sử dụng trong thông gió tầng hầm nữa.
Không biết thông tin này chính xác không.
Mình không rõ tiêu chuẩn hay quy chuẩn nào quy định.
Mọi người giúp đỡ cho ý kiến ạ.

Chính xác đó bạn. Giờ bên công an không cho sử dụng nữa đâu nên khi thiết kế bạn nên bỏ phương án này để tránh phải làm lại nhé.Còn về quy chuẩn thì chưa có qui định nào cụ thể, cái này hình như trong văn bản hướng dẫn nội bộ của bên công an pccc.

Thông tin và văn bản này có từ đầu năm 2016 rồi. Do việc nghiệm thu thử khói hệ thống jetfan hầu như không tầng hầm nào đạt được nên công an pccc có văn bản hạn chế sử dụng jetfan trong thiết kế (hạn chế nhé, nếu bạn có thể nhờ hãng chạy CFD biết đâu có thể thuyết phục CA PCCC).

Vậy nếu mình chỉ thiết kế cho mục đích thông gió. Khi có sự cố xảy ra các quạt này tắt có được không vậy mấy anh.

Chào mọi người,
Mình có nghe phong phanh là quạt Jetfan không được sử dụng trong thông gió tầng hầm nữa.
Không biết thông tin này chính xác không.
Mình không rõ tiêu chuẩn hay quy chuẩn nào quy định.
Mọi người giúp đỡ cho ý kiến ạ.
mình đã bị sở PCCC HCM reject khi sử dụng jecfan cho thông gió hầm rồi. với nguyên nhân là nó sẽ gây ra cháy lan cho toàn bộ hầm. sau đó mình thiết kế lại theo phương pháp truyền thống là dùng ống gió là được duyệt.

Thông tin và văn bản này có từ đầu năm 2016 rồi. Do việc nghiệm thu thử khói hệ thống jetfan hầu như không tầng hầm nào đạt được nên công an pccc có văn bản hạn chế sử dụng jetfan trong thiết kế (hạn chế nhé, nếu bạn có thể nhờ hãng chạy CFD biết đâu có thể thuyết phục CA PCCC).
Hi bác light_90, bác có văn bản này hay có tên văn bản cho em xin tham khảo ạ

Back
Bên trên