Kích thước đường ống gió

phgnaig

Thành Viên [LV 0]
Em chào mọi người, em đang là sinh viên học môn hệ thống vận chuyển không khí & chất tải lạnh. Hiện tại em đang có bài tập thiết kế đường ống gió, trong quá trình làm thì các bạn học có bảo về việc thu nhỏ đường ống gió sau 3-4 miệng gió (như hình minh họa bên dưới), tuy nhiên do kiến thức chưa đủ nên em không hiểu phần này cho lắm. Mong mọi người giải đáp ạ. Em xin cảm ơn!

Em chào mọi người, em đang là sinh viên học môn hệ thống vận chuyển không khí & chất tải lạnh. Hiện tại em đang có bài tập thiết kế đường ống gió, trong quá trình làm thì các bạn học có bảo về việc thu nhỏ đường ống gió sau 3-4 miệng gió (như hình minh họa bên dưới), tuy nhiên do kiến thức chưa đủ nên em không hiểu phần này cho lắm. Mong mọi người giải đáp ạ. Em xin cảm ơn!View attachment 37968
Sau mỗi 1 đoạn ống, lưu lượng gió cấp giảm dần, lưu lượng giảm thì tiết diện ống gió giảm thôi

Em chào mọi người, em đang là sinh viên học môn hệ thống vận chuyển không khí & chất tải lạnh. Hiện tại em đang có bài tập thiết kế đường ống gió, trong quá trình làm thì các bạn học có bảo về việc thu nhỏ đường ống gió sau 3-4 miệng gió (như hình minh họa bên dưới), tuy nhiên do kiến thức chưa đủ nên em không hiểu phần này cho lắm. Mong mọi người giải đáp ạ. Em xin cảm ơn!View attachment 37968
xem links nay ban nhe

Em chào mọi người, em đang là sinh viên học môn hệ thống vận chuyển không khí & chất tải lạnh. Hiện tại em đang có bài tập thiết kế đường ống gió, trong quá trình làm thì các bạn học có bảo về việc thu nhỏ đường ống gió sau 3-4 miệng gió (như hình minh họa bên dưới), tuy nhiên do kiến thức chưa đủ nên em không hiểu phần này cho lắm. Mong mọi người giải đáp ạ. Em xin cảm ơn!View attachment 37968Như bác @leo-nhan giải thích. Do lưu lượng giảm nên kích thước ong các về sau càng nhỏ lại. Việc này cũng tuong tự cho các trường hợp tính toán các duong ong dẫn lưu chất khác

Back
Bên trên