Cần giúp King-sun

toba0203

Thành Viên [LV 1]
Chào các bác!
công ty em là nhà phân phối tháp giải nhiệt KINGSUN TaiWan, mà hiện nay các building đa số dùng điều hòa trung tâm VRV là chính nên doanh số bán hàng khá chậm. bác nào có thông tin về dự án nào dùng chiller giải nhiệt nước làm ơn chỉ dùng em với, em rất mong được hợp tác với các bác

Yêu cầu thành viên diễn đàn Tô văn Ba đi học lại văn hóa bán hàng. Bạn muốn tìm kiếm khách hàng thì diễn đàn đã có mục giao thương cho bạn nhé. Mong bạn có văn hóa hơn khi viết bài

Ðề: King-sun

chào bạn toba0203.
Sao bạn không tập trung vào thị trường công nghiệp nhỉ ???.
Thị trường công nghiệp mới là màu mở nhất cho cooling tower, đến với nó bạn cũng chẳng cần đến water chiller mà vẫn bán được hàng, nhất là các ngành cần giải nhiệt công nghiệp như: nhà máy cồn, nhà máy thép, các phân xưởng làm đế giày, nhà máy sản xuất kính.v.v. nói chung là cho công nghiệp thì nhiều vô kể, còn nếu kết hợp với chiller thì bạn nên hợp tác với các nhà sản xuất phân phối chiller thì hợp lý hơn.
Trong ĐHKK tòa nhà dùng chiller thì bị cạnh tranh nhiều lắm, lại ít người dùng cooling tower (đa số dùng chiller giải nhiệt gió)(sạch sẻ và văn minh hơn chiller nước vì là tòa nhà mà).
Tính trung bình bạn bán được một cooling tower cho tòa nhà thì bạn sẻ bán được ít nhất cũng 10 cooling tower cho công nghiệp. Nếu bạn đọc qua quy luật 20/80 pareto thì bạn se thấy "80% số sản phẩm bán ra chỉ tập trung vào 20% đối tượng khách hàng". Vậy thì thay vì tốn thời gian vô ích cho phân khúc thị trường ĐHKK tòa nhà, bạn nên tập trung vào thị trường công nghiệp.

Back
Bên trên