Làm giảm độ ẩm phòng lạnh

nhduc

Thành Viên [LV 0]
Công ty mình làm về dược phẩm đang bị vấn đề là độ ẩm trong kho bảo quản lạnh cao 80-90% nguy cơ nguyên liệu bị ẩm. Các bạn giải thích giúp mình và cách làm giảm độ ẩm xuống

Công ty mình làm về dược phẩm đang bị vấn đề là độ ẩm trong kho bảo quản lạnh cao 80-90% nguy cơ nguyên liệu bị ẩm. Các bạn giải thích giúp mình và cách làm giảm độ ẩm xuống
Kho của Bạn tồn trữ ở Nhiệt độ bao nhiêu độ, vỏ kho bằng Vật liệu gì, Khối Lượng hàng nhập kho mỗi lần là bao nhiêu?

Kho của Bạn tồn trữ ở Nhiệt độ bao nhiêu độ, vỏ kho bằng Vật liệu gì, Khối Lượng hàng nhập kho mỗi lần là bao nhiêu?
hiện tại, đang chạy không tải ạ.. nhiệt độ tồn trữ trong khoảng 2-8 độ C, vật liệu là polyurethan, thể tích kho là 20m3 ạ

hiện tại, đang chạy không tải ạ.. nhiệt độ tồn trữ trong khoảng 2-8 độ C, vật liệu là polyurethan, thể tích kho là 20m3 ạ
Cho mình biết rõ hơn về Kết cấu vỏ kho: dày? có nhiều cửa kho (kích thước) mở thường xuyên không (số lần/giờ)? mô tả loại mặt hàng (vật liệu với thủy phần nếu biết, bao bì, năng suất nhập hàng: tấn/lần/giờ...)...Ngoài ra thì cho biết Kích thước kho, Công suất Tổ máy lạnh, Tình trạng hoạt động có đạt được về Nhiệt độ lạnh dễ dàng (nhanh) không?... Phải có bức tranh tổng thể về Thông tin thì mới đánh giá được, bạn à.

Ở nhiệt độ này, nếu như bên kho bạn dùng dàn lạnh Reheating ( vừa chạy lạnh vừa chạy sấy không khí ẩm) sẽ tối ưu. Nhưng đã hoàn thiện và chạy hạ nhiệt độ nên cần có những phương án khác. Bạn có thể cho mình biết kho bạn chạy hệ gas nào không ạ

Back
Bên trên