Công Nghiệp Lắp đặt điều hòa

Các bác luôn luôn dùng N2 khi hàn ống chứ?

• Số lượng người bầu chọn
    2
  • Poll closed .

nmq123

Thành Viên [LV 4]
Chào các bác, quy trình lắp đặt điều hòa có lẽ đã rất quen thuộc nhưng có lẽ vì quá quen thuộc nên nhiều bước căn bản mà người thi công tự nhiên hoặc cố tình bỏ qua dù nó chẳng làm giảm chi phí được là bao nhiêu, thậm chí còn tăng do hư hỏng sau này.
Nhân hôm trước có gặp 1 bác thợ, em bảo bác ý ống đồng dập móp như này thì không mát đâu, ông ý cãi tôi lắp cả nghìn cái điều hòa rồi, cái nào cũng như thế, vẫn ngon. Lúc đấy em ... đắng, bó tay luôn.
Hôm nay bớt đắng, xin gửi các bác một số quy trình lắp đặt điều hòa mà em biết để các bác tham khảo, có đúng sai gì mong các bác cho ý kiến:

1) Mô hình lắp đặt điều hòa cơ bản (cục nóng):

2) Thi công đường ống đồng, đáp ứng 3 yêu cầu sau:

3) Chú ý khi lắp đặt điều hòa trên công trường:

4) Hàn ống đồng với khí N2:

Link gốc: http://dpte-vn.com/lap-dat-dieu-hoa

Đời gas R410 có tính chất hòa tan các vụn oxit kim loại, cuốn các vụn này về phin lọc. Nặng thì nghẹt phin. Nhẹ thì tích tụ trong khoang máy nén, tích tụ lâu dài gây ra hiện tượng giảm điện trở cách điện, tăng nguy cơ rò điện vỏ máy nén.
Đời máy dùng gas R410 thì bắt buộc phải hàn có nitơ 0,2bar.

Đời gas R410 có tính chất hòa tan các vụn oxit kim loại, cuốn các vụn này về phin lọc. Nặng thì nghẹt phin. Nhẹ thì tích tụ trong khoang máy nén, tích tụ lâu dài gây ra hiện tượng giảm điện trở cách điện, tăng nguy cơ rò điện vỏ máy nén.
Đời máy dùng gas R410 thì bắt buộc phải hàn có nitơ 0,2bar.
Cái vụ hòa tan Oxit thì mới nghe lần đầu còn dùng N2 thì cứ hàn ống là mình dùng. :D

Back
Bên trên