Dân Dụng lắp đặt máy và nạp gas r32

Cho mình hỏi luôn nếu lắp đh mới ga R410 với R32 mà ko hút chân không chỉ xả đuổi thôi liêu dùng về sau có vẫn đề j ko. Vì mình thấy nếu mình xả đuổi thì ga đã đẩy không khí ra theo ngoài rồi lên có hút chân ko thì nó cũng nt. Mình chỉ hút chan không khi bị mất hết ga và phải nạp lại từ đầu thôi. Liệu nt có đc ko

hút chân không sau khì về âm còn phải hút thêm 10 15phút kỷ thì 30 phút nên xả gas duổi 2 3s thì.... chắc chắn là ko đảm bảo r

Vừa rồi nhà mình mới nạp gas 410 A, chỉ biết em thợ nói PA cần nạp tới 150
Lúc đó nhìn đồng hồ thấy khoảng 120
Khi nạp thấy máy đang chạy chứ ko phải nghỉ

Ai biết dịch vụ nào uy tín ở SG giới thiệu dùm nhé
Mình đang dùng máy Pana 1HP Inverter đời 2015

máy inverter thay đổi tốc dộ nén nên áp suất sẽ thay dổi, áp suất còn phụ thuộc nhiệt dộ gas, khá thì có bảng tra + máy do nhiêt dô ống dẫn gas, gấu thì xài dồng hô điện tử tích hợp cả đo nhiệt dộ gas

bạn ơi giúp mình vs. mình mới lắp điều hòa chưa có nhiều kinh nghiệm. nên bị 1 phốt như này. khi lắp điều hòa mình dùng máy hút chân không để rút không khí. thấy đồng hồ áp giảm xuống rồi. mình khóa van xanh lại. để đó 10p khiing thấy áp tăng. như vậy chắc là kín dg ông rồi. vậy mà dùng dc 1 năm kiểm tra gas thấy hết gas là sao nhỉ

bạn ơi giúp mình vs. mình mới lắp điều hòa chưa có nhiều kinh nghiệm. nên bị 1 phốt như này. khi lắp điều hòa mình dùng máy hút chân không để rút không khí. thấy đồng hồ áp giảm xuống rồi. mình khóa van xanh lại. để đó 10p khiing thấy áp tăng. như vậy chắc là kín dg ông rồi. vậy mà dùng dc 1 năm kiểm tra gas thấy hết gas là sao nhỉ
Đó là nghệ thuật của người lắp đặt đó bạn#:-S

Back
Bên trên