Softs.CAD LispNam vẽ ống mềm trên Autocad 2015, 2016,2017

Bạn dùng cad phiên bản nào? Bạn đã app đường dẫn, hãy thử vào op app thêm đường dẫn vào Trusted Locations.
Không được thì hãy thử load bằng tay 2 files "flex 23-01-2016.fas" và "Tao layer.LSP" như load lisp bình thường rồi thử gõ lệnh s1, s2... xem vẽ được không nhé.

Mình đang dùng cad 2016 , bạn hướng dẫn chi tiết hơn giúp mình với, không rõ chỗ Trusted Locations là chỗ nào , load bằng tay là làm sao :) cám ơn nhiều

Mình đang dùng cad 2016 , bạn hướng dẫn chi tiết hơn giúp mình với, không rõ chỗ Trusted Locations là chỗ nào , load bằng tay là làm sao :) cám ơn nhiều
Chỗ này nè bạn: xem hình.

hi CAD 2016 của mình có bản quyền nhưng sao không tìm thấy mục Trusted Locations như bạn nói , bạn hướng dẫn giúp cad load tay 2 file kia với

Load bằng tay: nhập lệnh AP hiện lên bảng như hình, chọn đường dãn đến 2 files như mình nói ở trên và nhấn load.

chịu..loay hoay sáng giờ không làm được, trust location không thấy có, appload cũng không luôn :( không biết phải do CAD của mình có vấn đề không nữa, dù sao cũng cám ơn nha

chịu..loay hoay sáng giờ không làm được, trust location không thấy có, appload cũng không luôn :( không biết phải do CAD của mình có vấn đề không nữa, dù sao cũng cám ơn nha
Vậy chắc có vấn đề rồi, mấy cái đó là cơ bản của cad mà, cài lại cad coi sao.

Từ bản cad 2015 trở đi mới cần đến cái Trusted Locations.
Gõ op -> enter (hoặc space)->Chọn thẻ Files. Nhìn xuống khung bên dưới "Search paths, file names, and file locations:" sẽ thấy mục Trusted Locations

Đọc lại hướng dẫn của bạn mới biết phải load cả 2 file thì mới ok. sao bạn không tích hơp vào luôn một file cho tiện.
UH, cũng định làm mấy lần rồi mà chưa làm được dạo này đang đi xin việc nên cũng có chút time sẽ sữa lại.
Có mấy lỗi như phải load như bạn nói: sửa lại nếu không load file tao layer thì lấy layer mặc định, lỗi khi vẽ trong hệ tọa độ do người dùng tạo thì luôn tạo ra ống theo 1 chiều (khi dùng lệnh s1, r1).
Ai dùng có lỗi nào, cải tiến thế nào cho tiện dùng thì báo mình sửa luôn thể (dự kiến trong tuần sau).
Thân!

mình cài CAD 2016 mà cập nhật cái vẽ ống gió mềm này của bạn không đc, làm y hệt như Listnam bạn hướng dẫn rồi vẫn báo lỗi, bạn có thể trình bày này từ A=>Z cách làm để vẽ đc ko :D Thanks

mình cài CAD 2016 mà cập nhật cái vẽ ống gió mềm này của bạn không đc, làm y hệt như Listnam bạn hướng dẫn rồi vẫn báo lỗi, bạn có thể trình bày này từ A=>Z cách làm để vẽ đc ko :D Thanks
Trên CAD 2017 tôi làm như sau, gõ ap rồi chọn file *2016.fas và file tạo layer.lsp. Nhớ Trusted cái thư mục chứa 2 file lisp này nhé.

Back
Bên trên