Softs.CAD LispNam vẽ ống mềm trên Autocad 2015, 2016,2017

vc01 là vẽ cái gì đó bạn, mình ko vẽ nên ko biết ah. Mình chỉ thay mỗi phần vẽ ống mềm thôi, lisp Nam vẫn nguyên bộ như cũ. Các lệnh tắt để vẽ ống mềm (trên cad2015+) thì phải dung s1,s2,s3, r1,r2,r3. Trên các phiên bản thấp hơn cả hai trình vẽ ống mềm (của mình và chú Nam) đều khả dung.
Thân.
Anh ơi cho em hỏi: có cách nào trích riêng phần vẽ ống s1,s2,s3, r1,r2,r3 thành 1 lisp dùng như lisp bình thường được không ạ. Em chỉ cần mấy lệnh đó thôi mà load với add rắc rối, với dễ lỗi nữa. Thanks anh!

Bạn tách riêng file có tên "flex 26-07-2016.fas" ra và load như lisp bình thường nhé. Thực ra nó không liên quan gì đến phần lispNam cả chỉ là mình gom chung vào sử dung menu của lispNam thôi. Nếu tách riêng bạn nên để load tự động và nhớ lệnh thôi.

Bạn tách riêng file có tên "flex 26-07-2016.fas" ra và load như lisp bình thường nhé. Thực ra nó không liên quan gì đến phần lispNam cả chỉ là mình gom chung vào sử dung menu của lispNam thôi. Nếu tách riêng bạn nên để load tự động và nhớ lệnh thôi.
Cảm ơn anh nhé! Quá tuyệt hehe

Em chào các bác ạ, em vừa mới sử dung cad nên chưa biết gì nhiều. Em có cài cái LispNam và bị hiện cái lỗi như này khi vẽ ống gió mềm, mong các bác chỉ giáo giúp em ạ! Em xin cảm ơn nhiều ạ!

Khi vẽ ống gió mêm noc báo lỗi như vậy không vẽ được. Anh pccc.tranvan chỉ em cách khắc phục với.

Đính kèm

65.7 KB · Xem: 193
làm như lisp Nam nhé, bạn gg hướng dẫn.
Không được bạn load riêng file mình chỉ trong hình như load lisp bình thường rồi dùng lệnh tắt như ở bài 1 đó.

Back
Bên trên