lựa chọn AHU

tiendung152

Thành Viên [LV 0]
xin chào mọi người ạ . hiện tại em đang gặp vấn đề về cột áp AHU ạ . mọi người cho em hỏi là cột áp quạt của AHU theo cataloge thì họ đã tính tổn thất cột áp qua bộ lọc sơ cấp và thứ cấp và HEPA chưa ạ .
Thông thường thì AHU thì có các loại lọc gì ạ ( bộ lọc HEPA thì mình lắp trực tiếp trong AHU hay là mình gắn trong box filter của miệng gió cấp vào phòng ạ )
xin cảm ơn và mong nhận được giúp đỡ từ anh/chị

xin chào mọi người ạ . hiện tại em đang gặp vấn đề về cột áp AHU ạ . mọi người cho em hỏi là cột áp quạt của AHU theo cataloge thì họ đã tính tổn thất cột áp qua bộ lọc sơ cấp và thứ cấp và HEPA chưa ạ .
Thông thường thì AHU thì có các loại lọc gì ạ ( bộ lọc HEPA thì mình lắp trực tiếp trong AHU hay là mình gắn trong box filter của miệng gió cấp vào phòng ạ )
xin cảm ơn và mong nhận được giúp đỡ từ anh/chị
Dear Bạn
Thuật ngữ Cột áp Quạt (trong AHU) là chỉ dành riêng cho Quạt (bên trong AHU) thôi. Cột áp AHU ghi trong Catalogue chính là Cột áp ngoài (External), sau khi đã trừ đi các Tổn thất áp Nội bộ bên trong AHU, bao gồm các Bộ lọc.
Thông thường thì trong AHU phổ thông chỉ tích hợp 2 loại Lọc thô (Coarse, Prefilter) Cấp độ khoảng G4, Lọc tinh (Fine filter) như kiểu Lọc túi cỡ F8...mà thôi. Lọc HEPA chỉ dùng cho Ứng dụng đặc biệt như Phòng sạch nên hầu như không tích hợp vào trong AHU mà đưa vào làm Lọc cuối trong các Box gió cấp như Bạn nói.

Back
Bên trên