Mong các anh chị đi trước hướng dẫn giùm em

phunguyen129

Thành Viên [LV 0]
Em là sinh viên ngành cơ khí năng lượng trường DHBK TPHCM.
Mọi người có thể chỉ giùm em cần phải học những phần mềm gì cần thiết cho công việc của 1 ky su cơ điện lạnh,và học theo trình tự nào để có kết quả tốt nhất k ạ?
Mong mọi người chỉ dẫn em càng chi tiết càng tốt.Em xin cám ơn trước.

Trả lời: Mong các anh chị đi trước hướng dẫn giùm em

1. Nhậu
2. Kiến thức chuyên ngành vững
3. Tiếng Anh
4. Cad
5. Các phần mềm tính tải ( Trace700 is the best). có thể tự học hoặc học tại redsun
6. Revit MEP, bạn sẽ là kỹ sư giỏi nếu ok cái này. Redsun dạy 2chai/khoá,
mấy cái này là chính, biết càng nhiều càng tót, càng mệt

Mình chỉ có góp ý một vài điều với bạn :
Khi bạn tốt nghiệp thì tùy theo khả năng và sở thích mà bạn có thể là bên thi công , giám sát, thiết kế hay bán hàng. Tất cả những kỹ năng bạn học và tích lũy trong quá trình học sẽ giúp bạn có khả năng làm việc được. Nhưng kỹ năng sống và kỹ năng làm việc thì cần phải đi làm mới tiếp thu được,môi trường làm việc sẽ giúp biết bạn cần cái gì.

Riêng về các phần mềm CAD,ngoài Revit MEP ra mình con cần chú ý thêm phần mềm nào khác k ạ?

atinh viết:
1. Nhậu
3. Tiếng Anh
4. Cad
5. Các phần mềm tính tải ( Trace700 is the best). có thể tự học hoặc học tại redsun
Hoan hô pác atinh, pác nói chính xác 100%.

tdh viết:
atinh viết:
1. Nhậu
3. Tiếng Anh
4. Cad
Hoan hô pác atinh, pác nói chính xác 100%.
:woohoo:

phunguyen129 viết:
Riêng về các phần mềm CAD,ngoài Revit MEP ra mình con cần chú ý thêm phần mềm nào khác k ạ?

theo anh thì em cứ học tốt các môn chuyên ngành đi nhé. Rùi vẽ Cad 2D-3D cho tốt đi. Học Rivit MEP cho hoành tráng đi. Nên biết nhậu cùng bạn bè vì khi đi làm cùng bạn bè thì em fai3 giao lưu, quan hệ ngaoị giao nên fai biết nhậu, nhậu ngon là ok...chịu chi là okkk nữa. Em đã có bồ chưa? nếu chưa thì cũng nên có bồ đi vì có bồ rùi mới quản lý em nên người dc, quản lý tiền giúp em...

nếu có ji thắc mắc thì cứ hỏi anh nhe hoặc vào http://www.chuyenhochanh.tk để giao lưu nhé...

Cứ học hoành tráng đi, k cần fia lo lắng nhiều lém đâu....:cheer:

Cám ơn anh namcao nhieu hen,blog của anh có nhiều thứ có ích vô cùng,điển hình là đồ án truyền động cơ khí.

namcao viết:
phunguyen129 viết:

theo anh thì em cứ học tốt các môn chuyên ngành đi nhé. Rùi vẽ Cad 2D-3D cho tốt đi. Học Rivit MEP cho hoành tráng đi. Nên biết nhậu cùng bạn bè vì khi đi làm cùng bạn bè thì em fai3 giao lưu, quan hệ ngaoị giao nên fai biết nhậu, nhậu ngon là ok...chịu chi là okkk nữa. Em đã có bồ chưa? nếu chưa thì cũng nên có bồ đi vì có bồ rùi mới quản lý em nên người dc, quản lý tiền giúp em...

nếu có ji thắc mắc thì cứ hỏi anh nhe hoặc vào http://www.chuyenhochanh.tk để giao lưu nhé...

Cứ học hoành tráng đi, k cần fia lo lắng nhiều lém đâu....:cheer:

Đồng chí này có nói \"Em đã có bồ chưa? nếu chưa thì cũng nên có bồ đi vì có bồ rùi mới quản lý em nên người dc, quản lý tiền giúp em...\" làm cho nhiều anh em lầm tưởng và dễ đi toi đó. Bạn đã bao giờ nghe ai đó nói thế này chưa: (Một người \"Đàn Bà\" họ cần hơn 20 năm để nuôi dậy con trai họ lớn khôn và thông minh, nhưng một cô gái (người yêu - vợ) chỉ cần 20 ngày để làm ngu người con trai của họ....) vì vậy câng thận trong đó nhé, lợi chưa thấy đâu mà lại ngu người là nguy to đó, he he. Vui chút thôi.

Bạn Ngọc Hùng hay đấy.có bồ mà ngu đi là ngu thế nào nhỉ.\":laugh: \" ngoài cad, revit bạn còn phải nghiên cứu trace700 để tính toải lạnh,dự toán để làm giá công trình của bạn.cứ ngon trong truờng đi là ok hết.có gắng bằng khá là ngon rồi.hehe

HVAC_ME viết:
Bạn Ngọc Hùng hay đấy.có bồ mà ngu đi là ngu thế nào nhỉ.\":laugh: \" ngoài cad, revit bạn còn phải nghiên cứu trace700 để tính toải lạnh,dự toán để làm giá công trình của bạn.cứ ngon trong truờng đi là ok hết.có gắng bằng khá là ngon rồi.hehe

Nói thật với bác em chưa biết cái giao diện của Trace 700 bao giờ cả, chán thật, mà cái bằng của em cũng vào dạng bét nhất trong các loại bét. Buồn quá huhu

Back
Bên trên