Thảo luận Một số điểm cần lưu ý khi thiết kế phòng ngủ 30m2

haitre97

Thành Viên [LV 0]

Để có được một thiết kế phòng ngủ 30m2 đẹp mắt, tiện nghi tưởng chừng là một điều rất đơn giản và dễ dàng, nhưng sự thật thì lại không như vậy. Hãy tham khảo ngay những lưu ý khi thiết kế phòng ngủ 30m2 của chúng tôi để có thể biến không gian nghỉ ngơi riêng tư của bạn trở nên hoàn hảo nhất nhé.

1. Định hình phong cách thiết kế

Một trong những công việc quan trọng cần phải được đặt lên hàng đầu chính là định hướng cho mình một phong cách thiết kế rõ ràng và phù hợp nhất. Khi xác định được phong cách thiết kế sẽ giống như kim chỉ nam cho toàn bộ căn phòng của bạn, mang tới những giấc ngủ sâu hơn và ngon lành hơn.

2. Lập danh sách cụ thể đồ nội thất

Đây cũng sẽ là một trong những công việc quan trọng không kém mà bạn không thể bỏ qua khi tiến hành thiết kế nội thất cho phòng ngủ 30m2 của mình. Tuy nhiên, bạn cần lưu ý khi lập danh sách nội thất thì cần tuân theo 1 trình tự cụ thể như từ bao quát đến chi tiết hoặc từ cái chính đến cái phụ để tránh tình trạng bỏ sót chi tiết quan trọng trong phòng ngủ.

Xem thêm: Thiết kế căn hộ chung cư đẹp tại đây!

3. Cách phối màu sơn cho phòng ngủ

Màu sắc trong phòng có tác động rất nhiều đến thiết kế nội thất đặc biệt là phong cách thiết kế mà bạn chọn. Theo tư vấn của các kiến trúc sư, màu sắc chủ đạo trong phòng ngủ thì chỉ nên chọn 1 hoặc 2 màu, tránh quá nhiều màu sắc gây rối loạn thị giác, khó thể hiện được phong cách bản thân.

4. Ánh sáng phù hợp

Bạn nên kết hợp cả 3 nguồn ánh sáng: tự nhiên, nhân tạo và ánh sáng trang trí nhằm tạo nên không gian thư giãn cho phòng ngủ với ánh sáng nhẹ nhàng nhưng vẫn đủ để bạn duy trì các sở thích cá nhân như làm việc, đọc sách trước khi chìm vào giấc mộng.

5. Loại bảo các thiết bị điện tử không cần thiết

Việc sử dụng quá nhiều thiết bị điện tử trong phòng ngủ sẽ làm cho nhiệt độ trong phòng nóng lên, tăng nguy cơ cháy nổ bởi các đồ dùng trong phòng ngủ đều làm từ các chất liệu dễ cháy. Vì vậy, để đảm bảo an toàn thì trong phòng ngủ bạn nên hạn chế sắp xếp quá nhiều thiết bị điện tử.

Hi vọng những lưu ý khỉ thiết kế phòng ngủ 30m2 trên đây sẽ giúp ích cho bạn được thật nhiều trong quá trình thiết kế và xây dựng không gian nghỉ ngơi riêng tư của mình. Chúc các bạn thành công!

Back
Bên trên