Need your help

atinh

Thành Viên [LV 5]
De giup cho cac SV nhiet hieu biet hon ve thuc te, atinh tao chu de nay mong cac bac ung ho
Mot so ban sv dang hoc Trace va ABS, nhung chi biet thiet ke theo bai mau, chua co cac cong trinh thuc te de lam.
Co lam dc ben trace nhung ko co so lieu chinh xac de kiem tra xem minh lam co dung ko
hom truoc minh dang bai moi lien he giua trace va ABS, cai nay giup su dung trace tot hon, co ai thu chua nhi
vay mong cac bac ( ai co thi giup do)
Pót len yeu cau thiet ke he thong DHKK khi minh nhan dc tu khach hang de sinh vien hinh dung dc minh se can hoc cai gi de sau nay co the lam
cac ban ve kien truc( 3d) ma minh se thiet ke he thong HVAC ben phan ABS
mot so ket qua ma cac bac da tinh trong trace700 de sv co the dua vao do ma tu kiem tra lai ket qua minh tinh trong trace
Thay mat cac ban sv chan thanh cam on

Trả lời: Need your help

các bác có lòng thi giúp đỡ cho đàn em sinh viên nhé. Cùng giúp nhau tiến bộ mới tốt chứ.

Hi các bác,

Các bạn muốn có công trình thực tế để thực hiện phần vẽ 3D thì mình khuyên là nên làm ở phần phòng máy Chiller trước đã nhé, gửi anh bạn bản vẽ khu vực phòng máy cùng kích thước thật Chiller 3D cùng với Bơm mình đã để sẵn trong đó, số lượng các bơm thì bạn cứ tự động copy ra thêm, sơ đồ nguyên lý phòng máy thì trong file hình để có các thông số tính toán ống nước thế nào nhé, bác cho cách nhiệt đường ống dày là 100mm đi. Các ống Header trong nguyên lý có hết luôn.

Yêu cầu đặt ra: bố trí đường ống trong ABS thế nào sao cho vừa vặn trong phòng máy này, tránh các cột, và trần ở đây cao 5m nhé. Các bạn làm xong thì gửi kết quả lên đây để mình cùng trao đổi thêm nhé. Sau khi vẽ xong các đường ống 3D thì tạo bản vẽ mặt cắt theo các hướng luôn nhé.

Có gì thắc mắc bác cứ hỏi thêm mình sẽ cung cấp thông tin. Đây là công trình đang làm nên mình xóa đi các thông tin nhạy cảm không cần thiết. Các thông tin này đủ để bạn thực hành công việc được rồi mà. http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/HVACR_VN__Plant_Room_Section_3D.dwg

Thay mặt các bạn SV vô cùng cảm ơn bác, minh sẽ sớm đưa kết quả cho bác. Dear!

Anh em bữa này vẽ ABS(or MEP) giữ quá,hichic chắc DHRT quay lại tìm hiểu chú này thui hìi,lâu rùi ko vẽ lại chú này quên hết sạch rùi.

Back
Bên trên