Nhà máy bia!

ihere

Thành Viên [LV 0]
Em đang muốn tìm hiểu về nhà máy bia, ai có tài liệu, hay đồ án môn học về nhà máy bia thì share cho em với được không ah :) Em cám ơn nhiều:)

Trả lời: Nhà máy bia!

ban oi,
nha may bia co rat nhieu he thong,
ban can tim hieu phan may lanh hay la phan he thong khac gi
ban noi ro hon nhe, minh xem gi goi cho.
rieng phan may lanh thi vua roi o nha may bia Sabeco , dung may 2 cuc.
Cac khu vuc lam viec cua he thong bia o cach nhau xa.
Do la khu nau bia Brew houé, khu len men framenting, khu nha dong luc engine houé , khu chiet chai filling hall, khu store chua vo chai chi lam thong gio, rieng khu canteen, khu van phong administration ofice thi cap air conditioner , tuy theo yeu cau ma cap may split unit hay la VRV.

Bác muốn tìm tài liệu của cả nhà máy bia thi nhiều lắm. Mỗi hạng mục nhỏ có thể coi như là một gói thầu rùi. hic\'. hệ thống lạnh, hệ thống lên men, hệ thống lọc, silo ...
Chắc là bác cũng học Nhiệt lạnh. Tôi thấy các thầy ở IHERE có rất nhiều tài liệu về bia nếu bác chưa ra trường thì luc nào ra trường xin làm đồ án về bia thì sẽ biết được nhiều đấy. hehe

Em chưa ra trường, nhưng cũng có ý định muốn làm đồ án về nhà máy bia, em chỉ muốn tìm hiểu về hệ thống lạnh của nó thôi ah! Cám ơn mọi người quan tâm :)

Các bác cho e hỏi chút.Quá trình sản xuất nước ngọt có ga có ứng dụng ngành của mình không? chẳng hạn của COCA-COLA.

Nước ngọt hay nước gì mà đóng chai đều cần hơi nóng (từ lò hơi) để thanh trùng trai cả, dùng nhiệt để giữ nhiệt cho quy trình công nghệ của mấy như là lên men gì đó. Còn nước có ga là do được sục CO2 (cái này em không biết có liên quan gì đến ngành không)!

Back
Bên trên