NHà máy nhiệt điện

nl2k49ihere

Thành Viên [LV 0]
chào các bác,các bác giúp em trả lời câu hỏi này nhé.
Đồ thị giãn nở hơi nước ở phần hạ áp của tuabin có thể đi theo đường hơi nước bão hoà x=1 được không?tại sao?
thanhk\'s very much

Trả lời: NHà máy nhiệt điện

đó là quá trình giãn nở đoạn nhiệt mà, entapi không đổi, làm sao mà bác cho nó giản nở như vậy được, bác vẽ đồ thị t-s thử coi

nhưng quá trình giãn nở thực tế của hơi trong tuabin máy phát là quá trinh thực ,ko phải là quá trinh lí tưởng nên S#const .do dó câu trả lời của bác tôi nghĩ chưa thỏa đáng

đẻ thực hiện được điều trên là không thể, nếu mà điểm cuối của quá trình giản nở nằm trên đường x=1 thì có thể được nhuwng như thế thi hiệu suât chu trình sẽ giãm, hoặc nhiệt độ dầu vào tua bin sẽ cao, liệu bác có đủ tiền mua vật liệu cực tốt về đẻ chế tạo không

bác thám tu co thể giải thích kỹ hơn hộ em là tại sao hiệu suất chu trình lại giảm được không ạ?mình chỉ nghĩ là khi này thì hiệu suất trong của tuabin mới giảm? are you ok?

Chúng tôi thuộc tập đoàn LIANGCHI ĐÀI LOAN.
Chuyên SX, KD THÁP GIẢI NHIỆT và TANK chứa hoá chất.có mặt tại VIỆT NAM trên 30 năm chúng tôi đã xây dựng đuợc một thương hiệu vủng chắc.chế độ HẬU MÃI chu đáo.bạn có thể yên tâm khi sử dụng sản phẩm của chúng tôi.
Chúng tôi sẽ giúp bạn hiểu sâu hơn về tháp giải nhiệt.
Hãy cho chúng tôi cơ hội để phục vụ các bạn!
Chân thành cảm ơn!

Ha Van Thong
Cell: 0903 617247
Email: [email protected]; [email protected]

Back
Bên trên