Nhiệt Lạnh 07

banhdauxanh

Thành Viên [LV 0]
Nhiệt lạnh 07 Bách Khoa sắp sửa ra trường rồi. Chỉ còn 1 kỳ làm luận văn nữa là anh em "mỗi người một nơi". Banhdauxanh - Dương (lớp trưởng) có ý định "nhờ sân" của diễn đàn HVAC làm nơi chia sẻ tài liệu, trao đổi thông tin của các bạn trong lớp. Cảm ơn mọi người đã quan tâm.~O)

Ðề: Nhiệt Lạnh 07

Hôm qua bên trường BK có tổ chức hội thảo máy nén Bitzer. Banhdauxanh có tham gia và cảm thấy cũng rất thú vị. Buổi nói chuyện hệ thống lại một số kiến thức và những điểm cần lưu ý khi chọn máy nén trong thiết kế. Hãng Bitzer cũng cung cấp một phần mềm dùng để tra các thông số cho máy nén của hãng cùng một số catalogue. Banhdauxanh úp lên mediafire chia sẻ cùng anh em có quan tâm. Đồng thời cũng up lên file bài giảng môn học Nhà máy nhiệt điện trong học kì vừa rồi cho các bạn nào mình chưa học làm tài liệu tham khảo.
Bitzer: http://www.mediafire.com/?18j6eykflmlbln2
Nhà máy nhiệt điện: http://www.mediafire.com/?jomn9rh9krt4t4s

Bữa nay Dương đang đi thực tập bên công ty Bách Khoa, mấy bữa ngồi đọc tài liệu thấy mắc mệt ghê luôn. Post lên đây một số tài liệu sưu tầm được của công ty cho anh em tham khảo. Đầu tiên là quyển Cân chỉnh trong hệ thống HVAC, anh em ai cần thì down về mà coi, nhất là từ chương 11 đổ về sau là những hướng dẫn từ căn bẳn khi bắt đầu cân chỉnh hệ thống
http://www.mediafire.com/?91lcjftsxxjcl4g

Dương có một số thông tin về học bổng Bitzer:
1. Bộ môn sẽ xét để trao học bổng, thầy Hiệp sẽ xét trực tiếp, hiện nay thầy đang đi Nhật, đầu tháng 10 thầy mới về.
2. Học bổng dựa trên thành tích học tập, trước hết là điểm trung bình tích lũy. Điểm càng cao thì càng có lợi thế, bộ môn cũng xem xét cả điểm của 2 học kỳ gần đây nhất, những ai trên 7.0 được ưu tiên hơn.
3. Ngoài điểm số, bộ môn còn xét cấp 1 suất cho SV hoạt động tốt. Ai cảm thấy được thì cũng nên nộp hồ sơ luôn.
4. Bộ môn cần các bạn nộp bảng điểm (bảng điểm do phòng đào tạo in là tốt nhất) và các giấy tờ khác (nếu có) như chứng chỉ anh văn (toeic, chứng chỉ A,B,C..), giấy tờ chứng nhận hoạt động xã hội như Mùa hè xanh, tiếp sức mùa thi, hiến máu....
5. Các bạn nên viết một lá đơn xin học bổng trong đó có liệt kê các hoạt động không được cấp giấy chứng nhận khác như tổ chức các buổi hội thảo cho bộ môn, tham gia thi Olympic, các cuộc thi học thuật hoặc phong trào lớn khác.
6. Trên tinh thần là sẽ xét những bạn nào tốt nhất về cả 2 phương diện học tập và hoạt động ngoại khóa (và theo suy đoán của Dương thì lớp mình có khoảng 5 suất hoặc hơn...) nên các bạn cứ mạnh dạn nộp hồ sơ.
7. Quan trọng nhất là cuối tuần sau hết hạn nộp hồ sơ. Nhanh tay lên ha.

lạnh sâu trong siêu thị cỡ nào hả bác Lộc? mà tài liệu kiểu gì giờ? nguyên lý? sơ đồ thiết kế?... Nói chứ Dương cũng k biết có không, lục trong mớ tài liệu công ty chắc chết quá, nhiều lắm..

Nhân đây cũng muốn hỏi ý kiến anh em nhà mình, không biết có ai rành về Heat Recovery không? Dương làm luận văn về vấn đề này, đọc một số tài liệu thì có mấy cái nói Chiller này mà chạy thì năng suất lạnh giảm, tốn điện, đủ thứ hầm bà lằng, nhưng mà thầy mình thì nói là tận dụng cái độ quá nhiệt của môi chất là đủ xài nên chẳng ảnh hương gì đến mấy cái khác cả... Các bạn cho mình một số thông tin khác với nhé. Cảm ơn nhiều ha

Ngày mai có hội nghị khoa học do bộ môn tổ chức tại phòng 306B4 lúc 9h (tổ chức tại Bách Khoa). danh sách đề tài báo cấo các bạn xem tại trang web của bô môn nhietlanh.net

cho mình hỏi trong hệ thống máy đá vảy,Phần trống là phần hình trụ,gồm trống ngoài và trống trong .Vậy phần tang là phần nào.Xin mọi người giúp mình nhé

Ngày mai sẽ tổ chức lễ trao học bổng Bitzer cho các sinh viên khoá 08, 09, 10. Đồng thời cũng có một số bài nói chuyện của các vị lãnh đạo công ty Bitzer về các sản phẩm máy nén của hãng. Anh em nào quan tâm xin ghé qua hội trường B4 ĐH Bách Khoa lúc 13h30 để tham gia. Hoạt động chương trình các bạn xem tại đây: http://nhietlanh.net/

Back
Bên trên