Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

Ah mấy phần mềm chuyên về 3D ấy đòi hỏi cấu hình dữ quá, mình kham ko nổi nên chưa cài thử bao giờ. Mình thấy có PM coolduct của Úc hay lắm nhưng chưa tìm được file crack, có bác nào có share cho anh em xài cho vui. Thanks cả nhà

Làm thế nào vậy bác, mình chỉ có ý học hỏi thôi mong bác chỉ giúp. Lỗi là ở file Okey.fas nhưng file này ở dạng mã hóa nên không sửa được, muốn sửa thì nghe nói là phải dịch ngược lại thành file .lsp, mày mò tìm hiểu được nhiêu đó ko biết có đúng ko nữa.
Bạn chỉnh hạn sử dụng trong file okey.lsp sau đó chuyển file .lsp đó sang file .fas là ok, mình làm thế đó, mình sửa dòng 20150101.0 thành 20300101.0 sau đó chuyển qua fas là dùng được ( xóa file okey.fas cũ đi nhé bạn)

Làm sao để chỉnh lên 2030 luôn hay thế anh bạn? Chỉ giáo với được không? :D
P/s: đuôi *.fas dùng cái gì để mở vậy các pro??
xem phần mình trả lời cho nhunhien89 nha bạn, mình ko rành về cách tạo lisp nhưng theo mình biết file .fas là dạng bảo mật của file .lsp, khi chuyển từ *.lsp sang *.fas thì cú pháp sẽ mất hết, bạn không để đọc được lệnh trong đó. Mình có qua mấy diễn đàn nước ngoài tham khảo thì bọn nó không chỉ cách chuyển file .fas thành .lsp ( mà còn chửi như con nữa) @@ mà chỉ chỉ cách chuyển từ lsp sang fas, mình làm thử như trên và vô tình lượm được bí kíp =))

quả là cao nhân. Chỉ cần biết chỗ nào để sửa cũng pro lắm rồi. Mà sao không chỉnh đến năm 2050 luôn. Đợi đến lúc đó người ta hết xài CAD thì mình bỏ luôn là vừa =)).
P/S: Những chuyến từ *lsp thành *.fas vào chỗ nào sửa vậy à bạn. Vì khi save hay save as thì chỉ có *.txt => đã lỡ chỉ giáo chỉ cho hết luôn đi. :D

quả là cao nhân. Chỉ cần biết chỗ nào để sửa cũng pro lắm rồi. Mà sao không chỉnh đến năm 2050 luôn. Đợi đến lúc đó người ta hết xài CAD thì mình bỏ luôn là vừa =)).
P/S: Những chuyến từ *lsp thành *.fas vào chỗ nào sửa vậy à bạn. Vì khi save hay save as thì chỉ có *.txt => đã lỡ chỉ giáo chỉ cho hết luôn đi. :D
Thì mình chỉ cách chỉnh rồi đó, muốn chỉnh tới năm nào mà không được.

xem phần mình trả lời cho nhunhien89 nha bạn, mình ko rành về cách tạo lisp nhưng theo mình biết file .fas là dạng bảo mật của file .lsp, khi chuyển từ *.lsp sang *.fas thì cú pháp sẽ mất hết, bạn không để đọc được lệnh trong đó. Mình có qua mấy diễn đàn nước ngoài tham khảo thì bọn nó không chỉ cách chuyển file .fas thành .lsp ( mà còn chửi như con nữa) @@ mà chỉ chỉ cách chuyển từ lsp sang fas, mình làm thử như trên và vô tình lượm được bí kíp =))
Bạn cho mình xin tool convert lisp to fas với

Bản carck LIPNAM mới nhất ở đây nhé. các bạn tải file giúp mình nhé. Thank all !
Link : DOWNLOAD
Bác đừng gửi link tải kiểu này nữa, PR lộ liễu quá. Có lòng chia sẻ thì up trực tiếp lên host diễn đàn, ko thì lên mediafire.com cũng được, pass giải nén là từ khóa của bác cần dùng thì OK hơn bác ah. Chúc vui

Back
Bên trên