Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

Nhờ các bác 1 chút về lisp Nam vẽ ống gió của Ree !!

Thảo luận trong 'Nhóm Phần Mềm Chuyên Ngành HVACR' bắt đầu bởi emmanuel, 12 Tháng tám 2008.

--- HVACR ---
  1. pccc.tranvan

pccc.tranvan Thành Viên [LV 6]

toàn file *.Fas làm sao mà fix được đây, conver sang *.lsp thì nó nhảy nên thành ra đang chịu thua. Cao thủ nào chỉnh dùm ae

vangtoilatoi thích bài này.
  2. khoa0582

khoa0582 Thành Viên [LV 2]

Bạn kiểm tra lại bán kính cong xem, có thể là do bán kính cong không đủ nên nó không thể vẽ được ống gió mềm.

3. thái hoàng đức

thái hoàng đức Thành Viên [LV 0]

có huynh nào giúp sửa lispnam với, wa 2015 nó bão lỗi "error 1 - The file okey.fas error" ; error: quit / exit abort, hok bik sao luôn

4. quangvinh6886

quangvinh6886 Thành Viên [LV 2]

Xài 2014 được rồi, lên 2015 làm chi cho bị lỗi. =))

vangtoilatoi and KATSFC like this.
  5. fantasy86

fantasy86 Thành Viên [LV 0]

Gửi các bác file đã sửa hạn sử dụng đến năm 2050 nè

Các file đính kèm:

6. KATSFC

KATSFC Thành Viên [LV 2]

Tại phù hợp công việc và có nhiều công năng mà phiên bản đời thấp ko hỗ trợ mà bạn. Mình cũng muốn "lên cao" nhưng cấu hình máy yếu quá nên "bất lực" hhiiii

7. pccc.tranvan

Mình đã nghiên cứu thuật toán và có thể viết lại mới hoàn toàn (vẽ ống mềm thôi) nếu quá cần thiết mình viết lại cho, có thể không mỹ mãn bằng của chú Nam đâu. Mình chỉ làm về pccc thôi không làm về hvac nên cũng không rành lắm.

Last edited: 10 Tháng một 2015
  8. thanvanbien

thanvanbien Thành Viên [LV 0]

TUYỆT VỜI...BẠN LÀ NGƯỜI TÂM HUYẾT VÀ RẤT NHIỆT TÌNH. CHÚC BẠN LUÔN THÀNH CÔNG.

9. quangvinh6886

quangvinh6886 Thành Viên [LV 2]

Thực ra, từ phiên bản 2014 trở đi, nó đã đáp ứng ít nhiều tính năng mới rồi, mình có load bản 2015 về cài rồi, nhưng cũng chỉ vài tính năng mới như Design feed, translate framework,...trong khi đó, chúng ta cũng không xài gì nhiều đến chúng. Thiết nghĩ, cũng không cần up làm gì cho nặng máy, chỉ cần đáp ứng công việc là được rồi.Hihi

10. pccc.tranvan

Chỗ file okey.lsp

vangtoilatoi and KATSFC like this.
  11. khoa0582

khoa0582 Thành Viên [LV 2]

bạn xem hết topic đi bạn, mình có hướng dẫn cụ thể cách sửa hạn sử dụng rồi mà

KATSFC thích bài này.
  12. thanhoangcaothanh

thanhoangcaothanh Thành Viên [LV 1]

Dùng như thế nào vậy anh? e trình hơi kém :P

13. pccc.tranvan

Cách load lisp thì bạn vô đâyu xem: http://www.cadviet.com/forum/topic/9548-cach-load-lisp-nhanh/
    Cach vẽ như sau: bạn vẽ đường pline, spline, line sau đó gõ lệnh S1 (vẽ ống cấp) chẳng hạn=>nhập đường kính ống=>chọn đường pline, spline, line mà bạn vừa tạo.
    Có gì ko hiểu PM mình.
    Đây là lisp mình viết riêng chứ ko phải fix lisp Nam đâu nhé

14. thanhoangcaothanh

E làm theo hướng dẫn của a đã load được nhưng sau khi vẽ pline, e gõ lệnh S1 cad bão lỗi không có lệnh đó. hic. Giờ làm sao anh?

15. pccc.tranvan

load dc thì phải có chứ em, thử s2,s3 xem.
    em xem khi load nó báo thành công chưa. cho chắc em copy nó vao trong thư mục support của cad roi load vì có thể em đang bị chế độ bảo vệ nó chặn.

16. thanhoangcaothanh

Vẫn không được anh ơi. hic

Các file đính kèm:

17. pccc.tranvan

Vậy là chưa load được bạn: APPLOAD Ve ong mem.FAS successfully loaded. mới ok.
    Copy vào file vào C:\Program Files\Autodesk\AutoCAD 2015\Support rồi load lại xem. anh làm dc mà.

18. pccc.tranvan

Có được không bạn?

19. thanhoangcaothanh

dạ được rồi a. Cám ơn a nhé.

20. pccc.tranvan

Nếu có gì chưa ưng ý có thể post lên để mình hiệu chỉnh, mình mới chỉ test qua có tý, với lại mình không có làm về mảng đó nên cũng không rành lắm.