Cần giúp Những văn bằng và phần mềm 1 kỹ sư điện lạnh cần phải biết

m093361125

Thành Viên [LV 0]
Tình hình là em sắp ra trường, nhưng e cũng chưa biết được nhiều phần mềm chuyên ngành lắm ( e chỉ biết cad,trace 700, ) . Có bậc cao nhân tiền bối đi trước nào có thể chỉ cho em biết cần phải học thêm những gì (Nếu có giáo trình thì có thể mail cho em được không )
em cám ơn nhiều

Ðề: Những văn bằng và phần mềm 1 kỹ sư điện lạnh cần phải biết

mình hỏi thầy thì thầy bảo học càng nhiều càng tốt .hjx mình cũng chưa ra trường cũng thấy lo.thầy bảo là mai sau mình làm gì thì ở chỗ làm sẽ giới thiệu phần mềm cho mình .còn bạn muốn học thì học cad ,trace ,revit ...thấy thông dụng , một chút về lập trình trên máy tính nữa .theo ý kiến riêng của mình như vậy mong các pro chỉ giáo thêm :)):

Ðề: Những văn bằng và phần mềm 1 kỹ sư điện lạnh cần phải biết

mình hỏi thầy thì thầy bảo học càng nhiều càng tốt .hjx mình cũng chưa ra trường cũng thấy lo.thầy bảo là mai sau mình làm gì thì ở chỗ làm sẽ giới thiệu phần mềm cho mình .còn bạn muốn học thì học cad ,trace ,revit ...thấy thông dụng , một chút về lập trình trên máy tính nữa .theo ý kiến riêng của mình như vậy mong các pro chỉ giáo thêm :)):
trời.tư vấn mà bác lại tư vấn kiểu "cad,trace,evit,..." vấn đề là người hỏi muốn biết cái phần mềm trong dấu "..." là gì để còn học kìa.còn lập trình trên náy tính là lập trình cái j?

chủ yếu là biết cad thui.khi di làm rồi thì zo đó se được những người trong công ty chỉ thêm.Mỗi công ty có 1 cách làm khác nhau mà :D

Chuyện là như thế này, e ra trường cách đây hơn 1 năm nhưng chủ yếu làm bên dân dụng, mà bên ấy thì đâu có bao giờ đụng tới CAD đâu, chính vì thế mà khả năng thiết kế trên CAD của e ngày càng mai một, cho nên thông qua diễn đàn này e xin ý kiến của các anh đi trước định hướng dùm e nên học CAD ở đâu có chất lượng, và bây giờ e muốn chuyển qua làm bên thiết kế và thi công công trình thì cần đầu tư vào điểm chính nào? e rất mong các anh đi trước cho ý kiến được không ạ! e xin chân thành cảm ơn,

Chuyện là như thế này, e ra trường cách đây hơn 1 năm nhưng chủ yếu làm bên dân dụng, mà bên ấy thì đâu có bao giờ đụng tới CAD đâu, chính vì thế mà khả năng thiết kế trên CAD của e ngày càng mai một, cho nên thông qua diễn đàn này e xin ý kiến của các anh đi trước định hướng dùm e nên học CAD ở đâu có chất lượng, và bây giờ e muốn chuyển qua làm bên thiết kế và thi công công trình thì cần đầu tư vào điểm chính nào? e rất mong các anh đi trước cho ý kiến được không ạ! e xin chân thành cảm ơn,
Tự học chứ đâu.dễ mà.có mấy lệnh chứ nhiêu.quan trọng là cách thiết kế.Cái đó thì khi vào mỗi công ty thì nó có 1 cách thiết kế riêng,học hỏi những người trong đó,rồi tự rút ra kinh nghiệm thôi.:)

Back
Bên trên