Thảo luận Phần mềm CADEWA

Hà Ngô

Thành Viên [LV 0]
Mọi người trong group đã có ai dùng phần mềm Cadewa thiết kế cơ điện chưa ạ? Mọi người cho em hỏi dùng phần mềm có những ưu, nhược điểm gì? và khả năng ứng dụng có cao không?

Phần mềm good lắm, nhưng nó k bằng revit mep về family, bạn có thể kết hợp revit và cadea thông qua cad 3d rất hay, vẽ dễ hơn revit mep, cuối cùng là cadewa là dạng cad 3d cấp thấp hơn revit

Cadewa có đầy đủ thiết bị , phụ kiện hết, học là dùng được luôn, đặc biệt trình bày 2d rất đẹp, tuy nhiên tương tác về BIM tương đối kém vì chỉ có chuẩn IFC. Revit thì phải mất thời gian phát triển family theo catalogue việt nam, tương tác BIM rất tốt nhưng trình bày 2d ko bằng được cadewa

Cadewa là phần mềm xuất xứ của Nhật, nguồn gốc của Cadewa là do một Công ty Cơ điện lớn của Nhật lập trình để dùng nội bộ, rồi mới phát triển ra thị trường nội địa Nhật, sau này mới có thêm bản tiếng Anh cho thị trường nước ngoài, vì vậy có thể nói Cadewa là phần mềm đo ni đóng giày cho anh em Cơ điện.

Cadewa rất nhẹ, chạy mượt, không đòi hỏi cấu hình máy mạnh. Khi bạn cài đặt là có sẵn thư viện thiết bị kèm theo luôn.
Cadewa trình bày bản vẽ rất pro, đặc biệt là phần điện. Tự tính toán size đường ống, tính toán chiếu sáng, kiểm tra và cảnh báo va chạm, xuất bảng thống kê thiết bị.

Các nhà thầu cơ điện Nhật nổi tiếng đang dùng Cadewa ở Việt Nam rất nhiều.

Tuy nhiên 3D của Cadewa chưa được lung linh cho lắm vì quan điểm của họ chỉ thể hiện đường nét 3D vừa đủ để kiểm tra thiết kế, kiểm tra va chạm ...

Từ 19-22/07 sắp tới, phần mềm CADEWA Real được trưng bày ở triễn lãm ETE 2017, SECC Quận 7, Tp.HCM
Kính mời anh em Cơ điện bớt chút thời ghé tham quan gian hàng số 272 để trao đổi chi tiết hơn nhé.
Cảm ơn cả nhà.

Mình hiện tại đang sử dụng cadewa. Nhưng khi triển khai BIM thì rất khó. Cad Revit MEP thi hỗ trợ tốt hơn.
Bạn nào có bản so sánh ưu & nhược điểm giữa CADEWA & REVIT MEP thì chi mình tham khảo nhé.
Cảm ơn nhiều!

Phần mềm good lắm, nhưng nó k bằng revit mep về family, bạn có thể kết hợp revit và cadea thông qua cad 3d rất hay, vẽ dễ hơn revit mep, cuối cùng là cadewa là dạng cad 3d cấp thấp hơn revit
Kiểu lơ lửng giữa cad 2D và Revit bác nhỉ. Sáng nay vừa được review của 1 nhà cung cấp phần mềm

mình cũng đang muốn tìm hiểu về cái này. Mà tìm trên google không có. ai có link tải về không. cho mình xin với. TKs

Back
Bên trên