Phòng cháy chữa cháy cho phòng Quạt hút, thải gió tầng hầm

tukekt

Thành Viên [LV 2]
Chào các bạn,
Các bạn cho mình xin thông tin và phương án phòng cháy chữa cháy cho phòng Quạt hút, thải gió cho tầng hầm của tòa nhà chung cư với ?
Bên mình đi thẩm tra thì bên PCCC có yêu cầu xem lại thiết kế PCCC tự động cho phòng Quạt mà mình chưa tìm được thông tin yêu cầu và giải pháp nào cho nó cả
Mọi người biết quy định yêu cầu và giải pháp thì chỉ mình với.
Mình cảm ơn.

Cứ sprinkler mà quất thôi bạn. Đơn gain vậy thôi. Đừng nghỉ nhiều mệt lại ra thứ tốn tiền hơn cái mà chủ đầu tư không thích.
PS: có công trình trục kỹ thuật điện nhà cao tang dùng đầu phun sprinkler PCCC vẫn ok

Cứ sprinkler mà quất thôi bạn. Đơn gain vậy thôi. Đừng nghỉ nhiều mệt lại ra thứ tốn tiền hơn cái mà chủ đầu tư không thích.
PS: có công trình trục kỹ thuật điện nhà cao tang dùng đầu phun sprinkler PCCC vẫn ok
Mình đang sử dụng phương án sau: vẫn kéo đầu sprinkler vào phòng Quạt (có van khóa) tránh nước làm cháy nổ tủ điện phòng quạt), + bổ sung quả cầu chứa cháy tự động nổ ABC 6kg.
Bạn thấy PA này thế nào ?

Mình đang sử dụng phương án sau: vẫn kéo đầu sprinkler vào phòng Quạt (có van khóa) tránh nước làm cháy nổ tủ điện phòng quạt), + bổ sung quả cầu chứa cháy tự động nổ ABC 6kg.
Bạn thấy PA này thế nào ?
Bình chữa cháy tự động là không nên nhé, nếu dung 1 mình nó thì không cho rồi. Dùng chung thì chưa biết có dc ko. Mà nghỉ chắc đươc. Lúc này nó coi như thằng cc phụ.

Bình chữa cháy tự động là không nên nhé, nếu dung 1 mình nó thì không cho rồi. Dùng chung thì chưa biết có dc ko. Mà nghỉ chắc đươc. Lúc này nó coi như thằng cc phụ.
Như vậy là kéo đầu sprinkler vào phòng là OK đảm bảo yêu cầu đúng ko ? hiện mình đang để như vậy xem bên PCCC có comment j ko . Nhưng mà mình sợ nước rò rỉ thì có thể ảnh hưởng đến tủ điện, chập cháy tủ điện, động cơ quạt ko vậy ?

Back
Bên trên