Phòng máy 3D bằng Autocad MEP 2008

Herot

HVACR Staff
Lâu lâu mới có dịp đụng công trình cần ngồi vẽ 3D để làm Phòng máy cho hoành tráng hơn, Herot dùng Cad MEP 2008 thôi ( bản 2009 hơi nặng) để vẽ cái này cho vui nhà vui cửa, gửi pà kon cùng anh em góp ý dùm chút nào cần chỉnh sửa hay thay đổi nhé.

http://hvacr.vn/diendan_old_attached/files/3D_PLANTROOM_HEROT.rar

Trả lời: Phòng máy 3D bằng Autocad MEP 2008

Hơ. Mình dùng cad 2007, chẳng mở được, tiếc quá

Dạo này làm ăn vẫn tốt chứ Herot? hì hì

hôm nay mới bắt đầu rỗi rãi!

Lên gặp anh em cho đỡ nhớ!!!
:woohoo: :woohoo: :woohoo:

anh bố trí đẹp nhưng còn loằn ngoằn lắm như thế tốn nhiều co, tee hơn đấy.

Uh, tạm thời vậy thôi anh chưa nghĩ đường đi nào cho đỡ rối hơn nữa, cũng đã chỉnh sửa rồi. Tại công trình này có cái phòng máy hơi nhỏ nên không thể bố trí các Chiller nằm song song được do đó đường ống bắt buộc phải khó khăn hơn so với nằm bình thường song song rồi, cần lưu ý vị trí của CHiller nằm ngang để có thể tháo ống bảo trì sau nhiều năm vận hành nữa.

herot la cô bé 24 tuổi, de thương và xinh đẹp. chú có muốn làm wen ko

Có! he he. Tớ hỏi thiệt chứ có đùa đâu,
Herot là 1 nhóm hay 1 người thế?

Herot là 1 người trong 1 nhóm người thành lập trang này ong Ptkien
mình đã gặp 1 người trong nhóm này câu nhỏ này đang làm ở cty cơ điện Hữu nghị trong thành phố HCM cty này nằm trên đường Lý thuờng kiệt thì phải
Nhóm này toàn cao thủ

Thế à. Hiếu gặp rùi à. Tui cũng thấy cao thủ đấy, vì trên đầu toàn mủ. hihi.
Công nhận là chú Herot này về lý thuyết cũng ngon lành đấy.
Tớ tưởng chú này ở HN chứ? Định khi nào rảnh rủ đi cafe chơi.

ptkien1978 viết:
Thế à. Hiếu gặp rùi à. Tui cũng thấy cao thủ đấy, vì trên đầu toàn mủ. hihi.
Công nhận là chú Herot này về lý thuyết cũng ngon lành đấy.
Tớ tưởng chú này ở HN chứ? Định khi nào rảnh rủ đi cafe chơi.

Còn phải nói, Đồng chí Herot phải nói là một trong những cao thu nhất trong thế hệ 8X (trong HCM - về lĩnh vực nhiệt lạnh),Đồng chí tốt nghiệp ĐH BK TP. HCM, ra trường lại làm trong 1 cty tiếng tăm nhất VN. Đồng chí này thường xuyên ra HN vì vậy Đồng chí cứ hện đi.

atinh viết:
đây cũng là phòng máy của anh herot nhưng atinh vẽ bằng Mep 2009, cái này vẽ nhanh hơn và dễ vẽ hơn đấy, điều chỉnh thư viện cũng khá hay.
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_07/1_1216137357.bmp
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_07/2.bmp
http://upload.hvacr.vn/_UNCLASSED/2008_07/4.bmp

Đây là đồng chí vẽ bằng Revit MEP 2009 à??? Đồng chí kiêm dâu link download vậy. gửi cho anh em đi (nếu không thì file Crack cũng được - Nh]ng link download bản full thì tuyệt hơn). Thank

Anh nói link gì, cái MEP 09 hả, em mua dĩa về cài 1DVD khoảng 3G. anh nên sài cái này đi, rất hay đấy.

atinh viết:
Anh nói link gì, cái MEP 09 hả, em mua dĩa về cài 1DVD khoảng 3G. anh nên sài cái này đi, rất hay đấy.
Đồng chí nói MEP 2009 thì ai hiểu là AutoCAD MEP hay Revit MEP. Nhưng mình nhìn hình vẽ thì thấy giống sản phẩm của Revit MEP. Mình muốn có thằng Revit MEP 2009. nếu có địa chỉ quan Đồng chí mua thì mách anh em đi. Gần truwowngf ĐH Bách Khoa chẳng có quán nào bán cả. Máy hôm nay ngồi tim link down mà không được. mà tìm mấy thằng này trên Web thì toàn gặp trang web đồ truỵ thôi mà ngồi ở cty có biết bao người, ngại lắm. Mạng ở cty down nhanh lăm - vậy mà không tìm được link mới đau chứ.

Sếp ơi em ở ngoài thủ đức, lại tiệm đĩa xoàng mà mua còn có, cái em sài là Revit MEP. máy anh đau nhanh nhưng em gửi cái đĩa này 3G chắc 5 ngày mới đc. Đầu tiên anh nên vận động mấy thằng kiến trúc sài cái này để vẽ thì bên ngành mình mới có ăn đc. Chứ họ vẽ 2D thế này thì học cái này vô ích, chỉ vẽ đc phòng máy thui

atinh viết:
Sếp ơi em ở ngoài thủ đức, lại tiệm đĩa xoàng mà mua còn có, cái em sài là Revit MEP. máy anh đau nhanh nhưng em gửi cái đĩa này 3G chắc 5 ngày mới đc. Đầu tiên anh nên vận động mấy thằng kiến trúc sài cái này để vẽ thì bên ngành mình mới có ăn đc. Chứ họ vẽ 2D thế này thì học cái này vô ích, chỉ vẽ đc phòng máy thui

Đồng chí cứ yên tâm bắt đầu từ K04, bọn trường ĐH Kiến trúc TP. HCm đều dùng thằng này hết.

Mà không ta dựng phác thảo những phần kiến trúc chủ yếu để có cái nhìn tổng quát và diện tích thôi, sau đó dùng Trace 700 để tính toán, rôid thiết kế hệ thống HVAC cũng OK mà. Vẽ phần cơ bản của Kiến trúc thì không khó lắm, giờ mình đang dựng lại cái bản vẽ của Siêu Thị Vũng Tầu, lúc nào xong sẽ cho anh em xem, Mình thấy nó tựddoonjgj tính kích thước ống giống hết bọn nó đã thiết kế các đồng chí ạ.

Back
Bên trên