Cần giúp Quỹ từ thiện - Tấm lòng của anh em M&E

daongochungbk

Thành Viên [LV 6]
Thân chào toàn thể anh em cùng các Đồng nghiệp,

Hôm nay, mình gọi điện mời một người bạn chủ nhật này đi uống cafe, người bạn đó nói là bận đi thăm một cơ sở từ thiện và đề nghị mình tham gia đợt đi từ thiện này, người bạn của mình cho mình links của diễn đàn đó (kích vào đây).
Thực sự tự trước đến giờ mình chỉ tham gia các CLB học tập, trao đổi kiến thức, giao lưu với SV còn chưa bao giờ tham gia đi thăm các cơ sở cần những tâm lòng từ thiện.
Theo lời giới thiệu của người bạn của mình và links bạn ấy gởi mình vào đọc và thấy thật sự có nhiều người cần sự giúp đỡ của tất cả mọi người. Sự giúp đỡ đó hoàn toàn trong khả năng của chúng ta. Góp gió thành bão, mọi người có thể góp tiền hay các đồ dùng cần thiết. Thiết nghĩ, vào ngày nghỉ chúng ta đi uống cafe cùng bạn bè cũng chỉ mong Relax, xả Stress có khi cũng hết đến 200.000-300.000đ, vậy giwof ta thay vào đó là chuyến đi thăm các cơ sở cần lòn tư thiện này chắc chắn cũng sẽ có nhiều niềm vui đến với ta (và với nhiều người nưa).
Vì những suy nghĩ như vậy, mình mạo muôi bắt trước người xưa cùng rất nhiều các bạn khác đã làm trước, mình đưa ra Chuyên mục này, cũng là để xây dưng một nét đẹp của anh em trong ngành M&E, rất mong nhận được sự hưởng ứng của các bạn cùng các Đồng nghiệp.
Mình kiến nghị thế này:
1. Chủ trì sẽ là BQT của Website này, BQT sẽ phân người phụ trách việc tiếp nhận sự đóng góp của mọi người, xây dựng chương trình viếng thăm một địa điểm nào đó, cập nhật danh sách thành viên đóng góp....
2. Đối tượng tham gia: tất cả mọi người.
3. Chủng loại hiện vật và hiện kim đóng góp:
- Tiền (Khuyên dùng - hihi):
+ Chưa đia làm: 50.000đ trở lên.
+ Đã đi làm: 150.000đ trở lên.
-
Lương thực, thực phẩm
- Quần áo (cũ mới), đồ chơi trẻ em, sách báo...,

Theo đề nghị của người bạn, mình đã tham gia cùng các bạn ấy. Đây là đia điểm bọn mình đến lần này (vào ngày 20/06/2010):
Địa điểm từ thiện: Cơ sở từ thiện Làng tre - khu vực cầu Khỉ Khô, xã Xuân Quế, huyện Cẩm Mỹ, Đồng Nai

Vì ở nơi vùng quê hẻo lánh, việc đi lại không thuận tiện nên Làng Tre ít nhận được sự quan tâm của các cá nhân, tổ chức xã hội. Để duy trì làng và nuôi khoảng 100 miệng ăn. thầy Thích Chiếu Bổn phải bươn chải, làm rất nhiều việc để có kinh phí. Tấm lòng của nhà sư này đã cảm động bất cứ ai dù chỉ một lần đến thăm làng.
Cơ sở Làng Tre hiện đang cưu mang 97 đối tượng, gồm có 36 trẻ em mô côi, khuyết tật, bị bỏ rơi, hơn 40 cụ già không nơi nương tựa và một số người mù. Cơ sở mới được thành lập còn nhiều khó khăn, tiếp nhận mọi tấm lòng đóng góp bằng tiền, lương thực, thực phẩm, quần áo (cũ mới), đồ chơi trẻ em, sách báo..., ghi nhận mọi sự đóng góp

Một số mảnh đời bất hạnh tại cơ sở từ thiện Làng Tre

attachment.php

Nơi sinh hoạt của hơn 40 cụ già neo đơn không nơi nương tựa.
attachment.php

Nơi sinh hoạt của 36 em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn, tật nguyền, bị bỏ rơi....
attachment.php

Một em nhỏ rất xinh bị bỏ rơi lúc 2 ngày tuổi được cơ sở Làng Tre nhận về nuôi nay đã 9 tháng tuổi, rất thông minh và nghịch ngợm
attachment.php

Anh em hưởng ứng nhiệt tình nhé: Đóng góp + Cung cấp thông tin về những nơi tương tự như Làng Tre này.

Trân trong cảm ơn mọi người,
--------------------------------------------------

Ðề: Quỹ từ thiện - Tấm lòng của anh em M&E

Chuong trinh nay khong co o Ha Noi a Bac. Em xin loi vi viet k dau. Mong moi nguoi thong cam.Em xin cam on

Mình đăng mấy ngày rồi mà sao vẫn ít người hwuongr ứng nhỉ, chắc anh em đang bận.

@Atinh, thanks chú đúng là anh em tốt có khác. Mời chú một ly, rô.....

Rất ủng hộ chương trình ! HY VỌNG DIỄN ĐÀN CŨNG CÓ QUỸ NHƯ THẾ NÀY Ở HN..

Rất ủng hộ chương trình ! HY VỌNG DIỄN ĐÀN CŨNG CÓ QUỸ NHƯ THẾ NÀY Ở HN..
sao ko thay lich di ung ho tu thien nua vay a Hung (daongochungbk)(15-02-2011)
Em rat ung ho thien y cua anh.va mong co the duoc lam tro ly cua anh, de duoc hoc anh nhieu hon.Monh anh chieu co.
Em o Go Vap ,DT cua em: 0122 710 7264 ( Tuan )

A, khi nao anh mo lop day Revit vay a Hung?

Thân chào toàn thể anh em cùng các Đồng nghiệp,

Hôm nay, mình gọi điện mời một người bạn chủ nhật này đi uống cafe, người bạn đó nói là bận đi thăm một cơ sở từ thiện và đề nghị mình tham gia đợt đi từ thiện này, người bạn của mình cho mình links của diễn đàn đó (kích vào đây).
Thực sự tự trước đến giờ mình chỉ tham gia các CLB học tập, trao đổi kiến thức, giao lưu với SV còn chưa bao giờ tham gia đi thăm các cơ sở cần những tâm lòng từ thiện.
Theo lời giới thiệu của người bạn của mình và links bạn ấy gởi mình vào đọc và thấy thật sự có nhiều người cần sự giúp đỡ của tất cả mọi người. Sự giúp đỡ đó hoàn toàn trong khả năng của chúng ta. Góp gió thành bão, mọi người có thể góp tiền hay các đồ dùng cần thiết. Thiết nghĩ, vào ngày nghỉ chúng ta đi uống cafe cùng bạn bè cũng chỉ mong Relax, xả Stress có khi cũng hết đến 200.000-300.000đ, vậy giwof ta thay vào đó là chuyến đi thăm các cơ sở cần lòn tư thiện này chắc chắn cũng sẽ có nhiều niềm vui đến với ta (và với nhiều người nưa).
Vì những suy nghĩ như vậy, mình mạo muôi bắt trước người xưa cùng rất nhiều các bạn khác đã làm trước, mình đưa ra Chuyên mục này, cũng là để xây dưng một nét đẹp của anh em trong ngành M&E, rất mong nhận được sự hưởng ứng của các bạn cùng các Đồng nghiệp.
Mình kiến nghị thế này:
1. Chủ trì sẽ là BQT của Website này, BQT sẽ phân người phụ trách việc tiếp nhận sự đóng góp của mọi người, xây dựng chương trình viếng thăm một địa điểm nào đó, cập nhật danh sách thành viên đóng góp....
2. Đối tượng tham gia: tất cả mọi người.
3. Chủng loại hiện vật và hiện kim đóng góp:
- Tiền (Khuyên dùng - hihi):
+ Chưa đia làm: 50.000đ trở lên.
+ Đã đi làm: 150.000đ trở lên.
-
Lương thực, thực phẩm
- Quần áo (cũ mới), đồ chơi trẻ em, sách báo...,

Theo đề nghị của người bạn, mình đã tham gia cùng các bạn ấy. Đây là đia điểm bọn mình đến lần này (vào ngày 20/06/2010):
Địa điểm từ thiện: Cơ sở từ thiện Làng tre - khu vực cầu Khỉ Khô, xã Xuân Quế, huyện Cẩm Mỹ, Đồng Nai

Vì ở nơi vùng quê hẻo lánh, việc đi lại không thuận tiện nên Làng Tre ít nhận được sự quan tâm của các cá nhân, tổ chức xã hội. Để duy trì làng và nuôi khoảng 100 miệng ăn. thầy Thích Chiếu Bổn phải bươn chải, làm rất nhiều việc để có kinh phí. Tấm lòng của nhà sư này đã cảm động bất cứ ai dù chỉ một lần đến thăm làng.
Cơ sở Làng Tre hiện đang cưu mang 97 đối tượng, gồm có 36 trẻ em mô côi, khuyết tật, bị bỏ rơi, hơn 40 cụ già không nơi nương tựa và một số người mù. Cơ sở mới được thành lập còn nhiều khó khăn, tiếp nhận mọi tấm lòng đóng góp bằng tiền, lương thực, thực phẩm, quần áo (cũ mới), đồ chơi trẻ em, sách báo..., ghi nhận mọi sự đóng góp

Một số mảnh đời bất hạnh tại cơ sở từ thiện Làng Tre

attachment.php

Nơi sinh hoạt của hơn 40 cụ già neo đơn không nơi nương tựa.
attachment.php

Nơi sinh hoạt của 36 em nhỏ có hoàn cảnh khó khăn, tật nguyền, bị bỏ rơi....
attachment.php

Một em nhỏ rất xinh bị bỏ rơi lúc 2 ngày tuổi được cơ sở Làng Tre nhận về nuôi nay đã 9 tháng tuổi, rất thông minh và nghịch ngợm
attachment.php

Anh em hưởng ứng nhiệt tình nhé: Đóng góp + Cung cấp thông tin về những nơi tương tự như Làng Tre này.

Trân trong cảm ơn mọi người,
--------------------------------------------------
Chào bác
Mình rất ủng hộ quan điểm của bác. Tuy nhiên Làng Tre có thể nói mình là 1 trong vài người tiên phong đi làm từ thiện tại đây cách đây mấy năm.
Có vài thông tin mà các bác cần lưu ý là:
1. Sư Chiếu Bổn vốn có bà con với 1 quan chức mà các bác vào văn phòng sẽ nhận ra qua hình chụp tại Hà Nội với vị này
2. Sư Chiếu Bổn không được Giáo hội Phật Giáo VN tỉnh Đồng Nai công nhận... đang là vấn đề nóng bỏng
Giới thiêu các bác 1 địa điểm tương đối thuận tiện cho các bác ở TpHCM và cũng rất khó khăn là; Chùa Diệu Giác - quận 2, nơi nuôi gần 100 em nhỏ mồ côi
Nếu bác cần thông tin em sẽ cung cấp thêm vài địa chỉ nữa vì bên em cũng hay làm công tác này được mấy năm rùi.
Vài ý kiến xin các bác đừng ném đá

Mình cũng nghĩ HVACR.VN nên lập một quỹ từ thiện đi. Anh em sẽ cùng góp một tay xây dựng.

Mình thấy chủ đề này rất hay mà lại rất ít người ủng hộ.
Đề nghị BQT nên nhanh chóng thành lập ra chương trình để kêu gọi mọi người cùng chung tay. Trước mắt là thông tin tài khoản, thành viên BQT,... vân vân và vân vân.

Back
Bên trên