Review Chi Tiết Hình Thức Thi Toeic Trên Máy Tính

Hà Ngân 123

Thành Viên [LV 0]
{Cập nhật} CÓ THỂ BẠN CHƯA BIẾT!!!

Hiện ở IIG TPHCM tổ chức chủ yếu thi Onl, thi giấy khá ít. Tháng 6 gần hết rồi các bạn phải ráng ôn để kịp ra trường + ôn để chuẩn bị thi đầu vào nhé
Thi TOEIC onl thì mấy mẹo nghe, an gian time hầu như tạch, vì k được xem câu hỏi trước, băng phát câu hỏi mới hiện. Cũng không được quay lại. Làm 1 mạch thôi.
------
Review chi tiết hình thức thi TOEIC trên Máy Tính – Online ngày 06/06 của bạn Hà Hà
Mình vừa thi chiều 14:00 có điểm liền được 950 ( Listening: 495 – Reading: 455)
VỀ HÌNH THỨC:
  • Giám thị hướng dẫn cụ thể quy trình cho các bạn, thay vì đăng ký thi giấy bạn nộp 3 tấm hình thì Online chỉ nộp 2. Vào phòng thi cán bộ coi thi sẽ chụp lại hình của bạn.
  • Được đeo tai nghe rất rõ giọng đọc, được điều chỉnh volume theo mức độ bản thân thấy phù hợp
Nhược điểm: Mình vẫn nghe được tạp âm và các âm audio của những bạn xung quanh
  • Part 1 + 2 rất tiện lợi, chọn đáp án nhanh đỡ phải tô tròn mất thời gian
  • Nhưng Part 3 – 4 hoàn toàn không cho đọc trước bộ câu hỏi của 3 câu tiếp theo như thi giấy.
Bạn nào từ vựng yếu và đọc chậm thì hoàn toàn không làm kịp và chắc sẽ bị tuột điểm.
Phần nghe KHÔNG được quay lại câu cũ, audio chỉ đi qua một lần duy nhất, bạn phải chọn đáp án ngay
  • Audio là giọng đọc của các nhân vật ETS
  • Reading: đánh giá chung là giao diện to, sáng nhưng không được HIGHLIGHT keywords như lời đồn, không bấm được tổ hợp phím nào cả ngoài chấm chuột chọn đáp án.
Đoạn văn thông tin sẽ hiện bên màn hình bên trái, phần chọn đáp án nằm bên phải
Ưu điểm:
  • được đánh dấu lại câu chưa chắc
  • được xem lại câu trước trong phạm vi Reading
  • có chức năng preview để xem lại câu nào chưa hoàn thành
Ngược điểm:
  • Mình thấy chữ hơi nhỏ J)
  • Màn hình hơi sáng dễ mỏi mắt và nheo mắt
Làm bài xong có thể nộp bài, màn hình show ra điểm từng phần + điểm tổng
Bạn lên ký tên và có thể ra về sớm.

VỀ ĐỀ THI:
Mình thấy rằng đề thi có bộ từ vựng và tốc độ đọc giống ETS 2022.
Ngữ pháp không có cấu trúc mới và lượng câu dịch phân bổ trong Part 5+6 hoàn toàn tương ứng bộ đề thi ETS
Part 7 vẫn dài như thường lệ nhưng không quá dài và phức tạp như Economy 2018, điều đáng nói là bạn nhìn màn hình 2 tiếng liên tục mắt sẽ rất mỏi và dễ bị phân tâm, buồn ngủ.
KHUYẾN KHÍCH:
Bạn nào có khả năng nhớ audio tốt hãy đi thi trên máy tính, dưới 650 hoàn toàn nên thi bằng giấy để đảm bảo phần Nghe đạt điểm tối đa.
Ở nhà luyện tập không đọc câu hỏi trước và tập nhìn máy tính 2 tiếng liên tục khi làm đề.

Nguồn: Tiếng anh Thầy Quý

Back
Bên trên