Sấy thùng quay

tanthach79

Thành Viên [LV 1]
Em đang phải làm đồ án sấy thùng quay về sấy cát. Bác nào có bản vẽ hay tài liệu gì giúp em với:huh:

Trả lời: Sấy thùng quay

Không biết sấy cát xong bác dùng cát đó để làm gì vậy? Hơi tò mò một chút thông cảm cho mình nha. Trong các kiểu sấy thì sấy LẠNH là chi phí đắt nhất đấy.

Bác Mod tưởng sấy thùng quay là sấy lạnh hả? Nó vẫn là sấy nóng thôi!;))

K43IHERE viết:
Không biết sấy cát xong bác dùng cát đó để làm gì vậy? Hơi tò mò một chút thông cảm cho mình nha. Trong các kiểu sấy thì sấy LẠNH là chi phí đắt nhất đấy.
sấy nóng mà bác!
:woohoo:

Eh! Tại tác giả đặt bài viết trong phần \"Hệ thống lạnh, cấp trữ đông thương mại\" đó chứ.
:P :P :P

sao em không làm đề tài sấy thăng hoa đó. Bây giờ người ta ứng dụng rất nhiều và kinh tế nữa, biết đâu đề tài em được ứng dụng thì sao. Chúc thành công nhé

Hic hic! Tại mình ko biết post bài này ở mục nào. Mà đang rất cần nửa, 2 tuần nửa là phải nộp bài rồi. Đề tài mình là sấy cát trắng để nấu thuỷ tinh. Cát trắng sau khi tuyển rửa phân loại bị ẩm nên phải sấy xuống dưới 5% mới đưa vào lò nấu được.

sao bác không dùng sấy phun bằng ddiax sấy đấy cát theo mình sấy kiểu này là nhanh lắm và bác chỉ cần mấy cái cyclon là gom lại đủ hết!!!!!

Anh cho em hỏi sấy phun ddiax là sấy kiểu gì vậy. Theo em biết thì sấy phun chỉ dùng cho sấy bột nhão như sửa hay cà phê hòa tan,... thôi mà.
Tiểu luận em cũng đã nộp cho thầy rồi, được 8đ vì nhờ có công đi tìm hiểu về các loại mấy sấy thùng quay ở Việt Nam. Bác nào có nhu cầu thì em sẽ chuyển cho. Nhưng em ko biết post lên bằng cách nào (khoản 30MB)

Bạn vào phần \"trả lời\" thông thường như mọi lần viết bài trên diễn đàn.
Ngay dưới phần \"Nội dung\" sẽ có công cụ:
- Gửi ảnh
- Gửi File
có hướng dẫn rất chi tiết cho thao tác này.
Hì hì, Sự đóng góp của tất cả các bạn là nguồn lực phát triển mà!!!!

@K43IHERE: chưa chắc sấy Lạnh đã là phương pháp sấy đắt nhất đâu.Có nhiều phương pháp sấy lạnh, cái đắt, rẻ khác nhau cũng nhiều mà.:)

Cái này cứ tính toán thông thường thôi bác:
1. Bác phải biết về TDN sấy thùng quay! Sách tham khảo nhiều, bác cứ tới hiệu sách cũ mà tìm. Dễ thôi.
2. Các thông số vật lý của cát bác định sử dụng.
3. TÍnh toán buồng đốt (sách lò nung công nghiệp)
4. TÍnh toán thiết bị cơ khí (sức bền, truyền động,..)nếu bác chơi ngon.
5. THiết kế hệ thống điều khiển.
Bắt tay vào đi, làm tưnng phần. Ngồi nghĩ 1 lúc xong hết thì tới tết Congo mới xong đó bác

Các bác nói chuyện về sấy thùng quay tui thấy buồn quá. Các bác là ks NHiệt phải biết các loại sấy chứ, Môn kỹ thuật sấy đâu rồi.:(

Có pác nào có đồ án sấy quả vải không hay sấy gì đại loại giống như thế?e đang rất cần để tham khảo.

Bạn gửi cho mình được không? Mình đang cần gấp vì 2 tuần nữa là nộp rồi. Hic, bạn gửi gấp nhá. Cám ơn bạn. Mail của mình: [email protected]

tanthach79 viết:
Anh cho em hỏi sấy phun ddiax là sấy kiểu gì vậy. Theo em biết thì sấy phun chỉ dùng cho sấy bột nhão như sửa hay cà phê hòa tan,... thôi mà.
Tiểu luận em cũng đã nộp cho thầy rồi, được 8đ vì nhờ có công đi tìm hiểu về các loại mấy sấy thùng quay ở Việt Nam. Bác nào có nhu cầu thì em sẽ chuyển cho. Nhưng em ko biết post lên bằng cách nào (khoản 30MB)
Gửi cho mình được không. Mình cần gấp. Mail mình bone_nê@yahoo.com. 2 tuần nữa mình nộp rồi. Cám ơn

Ðề: Trả lời: Sấy thùng quay

tôi muốn kiếm anh em nào đó yêu thích về các loại hệ thống sấy, sau đó anh em kết hợp tìm kiếm khách hàng yêu cầu đặt hàng, anh em làm cái cho máu. kiếm người cùng ý tưởng khó quá các bác a

Back
Bên trên