sơ đồ nguyên lý trạm bơm cứu hoả

Ðề: sơ đồ nguyên lý trạm bơm cứu hoả

các anh cho em hỏi chút em đang thiết kế trạm bơm nước cứu hỏa mà bên chủ đầu tư họ bắt buộc phải dùng bơm thả chìm.em chưa biếtcawchs lắp đặt nó nhưtheesnaof ai có sơ đồlắp đặt của bơm thả chìm cthif shape cho em với.mail của [email protected] chân thành cảm ơn các anh

Chào buổi sáng! Lên thôi các bác!

Chỗ mình cũng có một hệ thống PCCC và ht báo cháy cũng rất hiện đại lắm. để vài hôm nữa mình sẽ chụp ảnh rồi post lên cho các bạn tham khảo nhé. Phải chờ sửa lại cái máy ảnh đã.\:D/chúc vui...

cảm ơn anh rất nhiều

các anh cho em hỏi chút em đang thiết kế trạm bơm nước cứu hỏa mà bên chủ đầu tư họ bắt buộc phải dùng bơm thả chìm.em chưa biếtcawchs lắp đặt nó nhưtheesnaof ai có sơ đồlắp đặt của bơm thả chìm cthif shape cho em với.mail của [email protected] chân thành cảm ơn các anh
Cái này chắc bạn nhầm về chế độ hút âm và dương của bơm. Theo mình chủ đầu tư đang yêu cầu bạn thiết kế bơm hút dương - mực nước hút cao hơn đầu hút thôi chứ mình cũng chưa nghe thấy bơm cứu hoả thả chìm bao h cả:(

Bơm chìm cho tưới tiêu hoặc thoát nước thải thì mình thấy chứ cho cứu hỏa thì chưa thấy bao giờ. Bơm chìm kích thước nhỏ, lưu lượng và cột áp nhỏ làm sao bơm cứu hỏa được. Mình chỉ có detail thằng bơm ngầm thoát nước thải thôi.

Viết không dấu khó đọc quá! Bạn cần hiểu bơm "Thằng hề" có nghĩa vụ gì trong hệ thống, ngoài ra cìn phải tính được mức áp lực của hệ thống bơm tùy theo cấu trúc công trình! Có nó rồi tôi tin bạn sẽ biết set up mức áp lực hoạt động như thế nào! He he!!

Bạn ''nguyenledung'' này nói quá đúng, hệ thống bơm chưa cháy muốn sét áp cho từng bơm phải cần đến thiết kế yêu cầu duay trì ở múc bao nhiêu, bạn nên tìm đọc lại chuyên muc pccc, khí nén đi nhé

Cái này chắc bạn nhầm về chế độ hút âm và dương của bơm. Theo mình chủ đầu tư đang yêu cầu bạn thiết kế bơm hút dương - mực nước hút cao hơn đầu hút thôi chứ mình cũng chưa nghe thấy bơm cứu hoả thả chìm bao h cả:(

Bơm chìm cho tưới tiêu hoặc thoát nước thải thì mình thấy chứ cho cứu hỏa thì chưa thấy bao giờ. Bơm chìm kích thước nhỏ, lưu lượng và cột áp nhỏ làm sao bơm cứu hỏa được. Mình chỉ có detail thằng bơm ngầm thoát nước thải thôi.

cac bác hoàn nhầm khi chưa biết đến hệ thống bơm chưa cháy với thiết kế hút âm, nghía là bể nước đặt chìm cái này người ta dùng bơm chữa cháy trục đứng hút âm đc gọi là ''Fire Pump Vertical Turbine'' toần bộ phần bâu của từng tầng cánh đặt chìm dưới nước còn phần động cơ năm bên trên mặt sàn( lưu ý đây không sử dụng bơm chìm nước thải làm bơm chữa cháy nhé.)

đây là bơm đc áp dụng cho các dự án có thiết kế bể nc chìm.
''Fire Pump Vertical Turbine'' được sử dụng cho cả bơm điện và diesel bên mình đã cung cấp và tư vắn lắp đặt rất nhiều dự án tại VN các bạn có thể vao website : www.ktn.com.vn để tham khảo. hoặc www.Aurorapump.com
Nếu cần sự hỗ trợ hoặc có dự án cần đến bơm pccc theo NFPA 20, và UL, FM
cứ alo cho mình.

Cám ơn đã đọc bài này.

Đính kèm

• Vertical Turbine fire Pumps.rar
    2.7 MB · Xem: 572
  • Fire water pump picture.rar
    11 MB · Xem: 560

Port lên cho các bác tham khảo .
KTN vừa cung cấp và tư vấn lắp đặt,test thử nghiệm thu hệ thống bơm pccc ''Fire Pump Vertical Turbine'' nhãn hiệu (Fairbanks Morse fire pump) theo tiêu chuẩn thiết kế NFPA 20 và UL, FM kiểm định và chứng nhận, là hệ thống bơm chữa cháy li tâm hút âm lớn nhất ở Việt Nam và đc phục vụ chữa cháy cho tổng kho cảng Vân Phong -KH.
Đặc biệt bơm đc thiết kế hút trực tiếp nc biển để chữa cháy, với chất liệu đặc biệt.
Mọi người xem một số hình ảnh của nhà mơm nhé.

Đính kèm

81.7 KB · Xem: 155
    82.3 KB · Xem: 151
    72.3 KB · Xem: 160
Back
Bên trên