SV Nhiệt lạnh cần trang bị thật tốt những j để ra trường có việc làm tốt lương cao

dung06n2bkpro

Thành Viên [LV 0]
EM chào các anh chị nhiệt lạnh trong diễn đàn
Em là sinh viên năm cuối Nhiệt Lạnh BK nên xin hỏi các anh chị là '' SV Nhiệt lạnh cần trang bị thật tốt những j để ra trường có việc làm tốt lương cao ''

Mong các anh chị cho em chút kinh nghiệm đi ạ,với lại ngành mình thì nên đi làm bên mảng nào ạ,e định ra trường làm bên nhà máy nhiệt điện nhưng chưa bit nó có ngon hơn những mảng khác của ngành mình ko ạ
Rất mong đc sự chia sẻ của các anh chị đi trước

Ðề: SV Nhiệt lạnh cần trang bị thật tốt những j để ra trường có việc làm tốt lương cao

Cty tuyển dụng luôn muốn có nhân viên giỏi --> chú phải giỏi trước cái đã.
Cty luôn trả lương theo năng lực làm việc để giữ người giỏi --> nếu em giỏi mà trả lương không cao thì tìm chổ cao hơn.:-).
Ngành nào cũng có cái hay của nó --> chú thích và có sở truong, sở đoản mảng nào thì chuyên tâm luyện, học hỏi...
Với quan điểm riêng thì anh khuyến khích chú làm HVAC, nó có nhiều thứ để học, nhiều việc để làm.

Ðề: SV Nhiệt lạnh cần trang bị thật tốt những j để ra trường có việc làm tốt lương cao

Cty tuyển dụng luôn muốn có nhân viên giỏi --> chú phải giỏi trước cái đã.
Cty luôn trả lương theo năng lực làm việc để giữ người giỏi --> nếu em giỏi mà trả lương không cao thì tìm chổ cao hơn.:-).
Ngành nào cũng có cái hay của nó --> chú thích và có sở truong, sở đoản mảng nào thì chuyên tâm luyện, học hỏi...
Với quan điểm riêng thì anh khuyến khích chú làm HVAC, nó có nhiều thứ để học, nhiều việc để làm.

- Chú này lại lý thuyết rồi, bản thâm chủ Pro quá đi mà tháng được có hơn 1.000$, chứng tỏ giỏi chuyên môn chưa chắc được lương cao. :)):)):))

Đừng có quá lời anh em cười cho nhé pac. ban thân em chưa đến mức giỏi để có thể tự tin chuyên cty đâu hehe. Lương dc 1K thì nói gì nữa, buồn

Back
Bên trên