Tài liệu tiếng Việt Revit MEP

daongochungbk

Thành Viên [LV 6]
Tặng các bạn, cho ý kiến nhé.

Tặng các bạn tập tài liệu về Revit MEP do mình viết, các bạn cho ý kiến nhé. Đây là tài liệu soạn để ôn cuối khoá cho lớp học của cty Cơ Nhiệt Điện Lạnh Bách Khoa. Sau khi làm bài này sẽ làm một bài Test cuối hkoas nữa là OK. Tài liệu này chưa được hoàn thiện, hy vong mình sẽ có thời gian để hoàn thiện sớm.

Bản Full

File Architectural

Các file LVTN của em các bác có thể tải dưới đây, đọc file PDF cúng khá hưu ích cho các bác muốn làm quen với REVIT MEP.

1. MỤC LỤC
2. NỘI DUNG LVTN
3. FILE REVIT

Ðề: Tài liệu tiếng Việt Revit MEP

Em nghe rất nhiều về phần mềm Rivit MEP và trace 700, nhưng không biết mua hay download ở đâu hết, xin các anh chỉ em với, cảm ơn rất nhiều.

Em nghe rất nhiều về phần mềm Rivit MEP và trace 700, nhưng không biết mua hay download ở đâu hết, xin các anh chỉ em với, cảm ơn rất nhiều.
Cổng trường ĐH BK ý chú. Nhưng ở đây bán đắt lắm. hangx Autodesk bán giá có 3.700 thôi, còn ở cổng trường ĐH BK bán những 20.000. :D:D:D

Revit MEP

Trời! anh Hung nói chơi hay giỡn vậy, 20.000 USD hả, :D:D:D. Đùa với anh thôi, cảm ơn anh nha. Em chạy qua Bùi Thị Xuân hỏi mà không ai biết hết.

"H_Architechtural.rvt" trời ơi, em không vọc được. A. Hùng ơi, anh mau up cái file kia đi anh.

Ông này giỏi và tốt nhei. Anh em mình phải lấy ổng làm "bia" nghe. Cảm ơn. Chúc Hùng sẽ còn nhiều bài viết hay cho diễn đàn.

A Hùng cho e hỏi e dùng Revit 2009 nên ko mở file H.ARCHITECTURAL của a được mong a giúp e gửi file chạy trên 2009 được ko ah.Xin cảm ơn a nhiều

Ủa sao mình không thấy file "Templete Bk Metric.rte" như trong tài liệu nói nhỉ?Mà chỉ thấy file "H_Architectural.rvt" à.Mình cài RV 2010.

Em đã đọc và làm theo hướng dẫn của anh. Nhưng đến đoạn vẽ ống gió thì nó lại không thấy hiện ra trên mặt bằng mình vẽ. Màn hình hiện thông báo về vấn đề hiển thị gì gì đó mà em chưa biết chỉnh ở đâu. Mong anh giúp đỡ.

Em đã đọc và làm theo hướng dẫn của anh. Nhưng đến đoạn vẽ ống gió thì nó lại không thấy hiện ra trên mặt bằng mình vẽ. Màn hình hiện thông báo về vấn đề hiển thị gì gì đó mà em chưa biết chỉnh ở đâu. Mong anh giúp đỡ.

- Thực sự một bác sỹ giỏi đến đâu đi nữa cũng khó mà phán bệnh được khi chỉ nghe kể vài câu chung chung chung như này. Nếu không được sờ vào thì cũng phải được nhìn thấy, đặc biệt những chỗ kín, nhậy cảm, thì cũng phải tường thuật chi tiết một chút chứ.... Ví dụ cái Tite Bar của cái hộp thoại đó là gì, nội dung trong hộp thoại đó là gì, nguyển bản English, tốt nhất chụp cái hình.

- Thôi thì đành phán bừa vậy, mổ tìm trước vậy, nếu không khỏi và cũng không chết luôn thì mổ tiếp "Thận", vẫn không được thì mổ "Try..." (cái này phải mổ sau cùng, mổ ngay từ đầu mà nhầm thì sống khổ hơn chết),:D:D=))=))=))

- Xem lại xem cái chú View đang vẽ là Floor Plan không?, nếu phải thì có phải là Floor Plan trong mục Mechanical/HVAC không?, nếu không thì phải kích hoạt View trong Mechanical/HVAC/Floor Plan, nếu đúng rồi thì xem cao độ của ống đang vẽ có nằm trong khoảng không gian từ Level đang vẽ đến Level kế trên không?

- Nhấn F1, đọc thêm phần View Rang và Visibility/Graphics

Cảm ơn anh đã bắt bệnh. Phần đấy oke rùi. Tiếp theo là tới bệnh này. Anh có thể nói rõ hơn và cho hình minh hoạ cho phần này không? ( Lần này có hình minh hoạ)

Còn cái này em ko biết nối vào ống gió kiểu gì mà toàn hiện lỗi

Cảm ơn anh đã bắt bệnh. Phần đấy oke rùi. Tiếp theo là tới bệnh này. Anh có thể nói rõ hơn và cho hình minh hoạ cho phần này không? ( Lần này có hình minh hoạ)

Còn cái này em ko biết nối vào ống gió kiểu gì mà toàn hiện lỗi

- Sau khi chú kích phải chuột nên "Connector" của cái miệng gió, chọn "Draw Duct" (ống cứng) thì lúc này Revit nhận cao độ (Offset) cho ống là cao độ của "Connector", nếu chú kéo sang ngang để kích đặt ống thì sẽ bị báo như vậy.
Lý do là không đủ không gian để tạo cái Co,
Giải quyết: Ngay sau khi chọn Draw Duct, nhìn nên Option Bar, xem Offset là bao nhiều, chẳng hạn đang là 2735 thì nhập cho nó 3200 chẳng hạn, rồi vẽ ống.
Mẹo: Cú nhập lại Offset cao nên (ví dụ 3500, 4000 cũng được), sau khi kết nối toàn bọ bằng ống cứng, chuyển ống cứng thành ống mềm, rồi hạ cao độ xuống (dến 2735 cũng được).

Back
Bên trên