Dismiss Notice
HVACR sử dụng Cookies và địa chỉ IP để thống kê và cung cấp các tính năng được cá nhân hóa đến thành viên. HVACR cũng có thể sẽ sử dụng đơn vị thứ 3 cho dịch vụ này.

tăng áp cầu thang

Thảo luận trong 'Hệ Thống Cấp Thoát Nước, PCCC, Khí Nén...' bắt đầu bởi bk2012, 10 Tháng sáu 2009.

--- HVACR ---
  1. bk2012

bk2012 Thành Viên [LV 1]

hi ! cac bác
    cho em hỏi quạt tăng áp có tác dụng và ý nghĩa như thế nào nhỉ?em hiểu nhưng chưa rõ ý lắm
    có thể gọi là điều áp không?

vutung12qn and linhsa like this.
  2. nguyendinhan_GS

nguyendinhan_GS Thành Viên [LV 2]

Trả lời: tăng áp cầu thang

hệ thống tạo áp cầu thang cho các toà nhà cao tầng ( high rise building )
    quạt tạo áp có tác dụng tạo ra sự chênh lệch áp suất giữa bên trong và bên ngoài của thang thoát hiểm.
    - tiêu chuẩn thiết kế hệ thống tạo áp cầu thang đối với NFPA và TCVN là Delta P = 20- 50 Pa.
    giá trị áp suất bên trong phải lớn hơn áp suất bên ngoài từ 20-50 pa. để ngăn cản khói lọt vào trong thang thoát hiểm.
    khi có sự cố cháy báo cháy thì hệ thống quạt tạo áp sẽ hoạt động (tiết kiệm điện thay vì hoạt động liên tục)
    Tình hình là do mình bận quá nên ko trả lời cho mọi người đc nên mình sẽ gửi cho mọi người file excel tính toán để cho mọi người từ tìm hiểu về cách tính.
    Nhưng yêu cầu ae phải tìm hiểu thêm tiêu chuẩn BS-5588 rồi mới thảo luận nha.

Các file đính kèm:

3. exlife86

exlife86 Thành Viên [LV 0]

lazymandy2803 and chievp like this.
  4. bk2012

bk2012 Thành Viên [LV 1]

Trả lời: tăng áp cầu thang

thank u mọi người

luutienap thích bài này.
  5. binhjuki

binhjuki Thành Viên [LV 1]

Ðề: Trả lời: tăng áp cầu thang

xin chào anh, em hiện đang làm về điều áp thang nhưng chưa co kinh nghiệm nên anh co thể gửi cho em bản tính toán về điều áp thang được không, em còn thiếu kinh nghiệm về vấn đề này, mail: ngophubinh@gmail.com.Cảm ơn anh

luutienap thích bài này.
  6. badboyiv

badboyiv Thành Viên [LV 0]

Ðề: tăng áp cầu thang

Chào anh: nguyendinhan_GS

Em đang nghiên cứu về hệ thống "điều áp cầu thang bộ", mong anh gởi em tài liệu tính toán quan địa chỉ mail: huyhoang_eng@yahoo.com

Cám ơn anh rất nhiều.

luutienap thích bài này.
  7. daicabk

daicabk Thành Viên [LV 0]

a có thể gửi cho a bảng tính và các tiêu chuẩn về hệ thống tăng áp cầu thang được không, em đang nghiên cứu về vần đề này. Cảm ơn anh trước nhe!
    mail của em: dungpv_bk@yahoo.com

8. justinbo123

justinbo123 Thành Viên [LV 1]

:| link tài liệu của bác em ko vô được bác xem giúp em sửa lại hoắc up mới lại nhé cám ơn bác

9. uffpvn

uffpvn Thành Viên [LV 0]

Bác nào thích nghiên cứu về tăng áp cầu thang bộ, thi nhắn lại địa chỉ để tui gửi tài liệu chính thống được áp dụng để đào tạo cho lực lượng PCCC Việt nam. Tôi chi có 1 đề nghị nhỏ là các bác nghiên cứu , nếu co nhận xét hoặc đóng góp gì thì đề nghị gửi về địa chỉ của tôi:uffpvn@yahoo.com. Sau khi tập hợp những ý kiến , nếu có thể sẽ tổ chức cuộc hội thảo nhỏ về vấn đề này. Rất mong nhận được sự góp ý của mọi người.

10. bingodino

bingodino Thành Viên [LV 0]

anh gởi cho em tài liệu tăng áp cầu thang với, mail của em là fantasy_tp@yahoo.com, em cũng đang kiếm hoài mà chưa có tài liệu

luutienap thích bài này.
  11. badboyiv

badboyiv Thành Viên [LV 0]

Chào anh uffpvn !

Cám ơn anh đã tạo điều kiện cho em học hỏi. Xin anh gởi vào địa chỉ mail của em: huyhoang_eng@yahoo.com

Cám ơn anh rất nhiều!

12. nhatlong

nhatlong Thành Viên [LV 1]

13. konichiwa1979

konichiwa1979 Thành Viên [LV 0]

Mình cũng đang cần tài liệu chính thống về tăng áp cầu thang, bạn gửi cho mình xin tài liệu với nhé, chúng ta sẽ cùng nghiên cứu và thảo luận.
    Email: konichiwa1979@yahoo.com

14. binhjuki

binhjuki Thành Viên [LV 1]

anh gui cho em tham khao voi nhe. Cam on nhieu
    mail cua em la ngophubinh@gmail.com

15. truong_0203

truong_0203 Thành Viên [LV 0]

16. dang_nhietlanh

dang_nhietlanh Thành Viên [LV 1]

Xin chào bạn, mail của mình là dang.vuhaind@gmail.com. Bạn gửi cho mình nhé.

17. thinhhanoi

thinhhanoi Thành Viên [LV 0]

Bạn làm ơn cho mình 1 bản với! Địa chỉ của mình là tranq_thinh@yahoo.com. Mình cám ơn nhé!

18. bebu1

bebu1 Thành Viên [LV 0]

Cho mình xin tài liệu tạo áp cầu thang với, có tài liệu về thông gió tầng hầm ko vậy anh? Gửi dùm cho mình theo email nhe: khanhchinh.vo23@gmail.com

Anh có tải liệu nào tính tải cho kho chứa thuốc lá ko vậy? Mình đang thiết kế cho kho 4000m2, xuất 10tấn/ngày, mà mình ko tính được tải lạnh cho 10tấn nhập vào mỗi ngày là bao nhiêu nữa?

Xin cảm ơn anh.

19. fantasio

fantasio Thành Viên [LV 0]

20. Datnguyen

Datnguyen Administrator HVACR Staff

Ðề: Trả lời: tăng áp cầu thang

Chào các bạn,
    BQT có ý định tổ chức các buổi hội thảo nhỏ để thành viên có thể thảo luận các chủ đề quan tâm.
    Ban đầu có thể là chủ đề Tạo áp cầu thang. Vì vậy BQT mong muốn liên lạc được với các bạn quan tâm để cùng phối hợp tổ chức.
    Mong nhận được sự ủng hộ của các bạn.